Everyday looks วันง่ายๆก็แต่งง่ายๆสิค่ะซิส

5 2

มาแต่งลุคใสใส กันดีกว่า แต่งง่ายๆเร็วเว่อ หน้าดูเด็กสุด หรือจะเอาไปใช้ในวันขี้เกียจก็ได้ค่ะ ภาพไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ เพราะรีบมากเลยแต่งง่ายๆ

ก่อนจะแต่งหน้า ขอบอกครีมดีๆนิสนุง

คือครีมของ showgirl extra White serumตัวนี้คือตอนนี้ที่ cj ลดอยู่ จะบอกว่าดีย์ม๊ากก บำรุง+เบสได้เลยแหละ ทำให้หน้ากระจ่างใส คือวาวนิดนึง  ไม่เหนอะด้วย

อะมาเลย ลงกันแดด+ไพรเมอร์ เพื่อติดทน ปิดรูขุมขนสักหน่อย เป็นเนื้อสิริโคน ไม่เหนอะ 

จากนั้นลงแป้งเลยจ้าาา วันนี้ไม่ใช้รองพื้นคือรีบจริงๆให้พัฟมีความเปียกน้ำ ทาไปเลย ติดทนอยู่ ไม่หนา ละคือแป้งดีย์ไม่ดรอป มีกันแดดอยู่แต่อีนี่ไม่พอ ต้องเอาอีก

ลงบรัชเนื้อครีมๆ แต่มันจะกลายเป็นเหมือนแป้งเลย สีออกชมพูๆๆๆมีขายที่บูท ซื้อมาในราคา2 อัน 350-

ลงฐานเสร็จมาโบกตา วิธีเดิมคือ ลงตามเลขที่บอก ไม่งงน้ะ555

1. กลางตา
  2. ล่างตา
  3. หัวตา
จากนั้นเกลี่ยนางให้คือกันเลย เนื้ออายแชโดว์จะออกแบบมีชิมเมอร์คือทำให้ตาดูสดใสอยู่ วิธีกันตาย55

ตาเสร็จล้าววว แก้มเลย ปัดเป็นวงกลมบางๆ เพื่อให้ดูเด็ก 555

สุดท้ายยคือปากกก วันนี้คือลืมกลบขอบปาก ร้องไห้มากจ้า ลงแบบข้างในละเกลี่ยๆออกมาข้างนอก

แค่นี้ก็เสร็จแล้วค่ะไม่ยากเลย. ง่ายๆไม่ต้องเยอะเลยจ้า

Namvoonn

Namvoonn

สวัดดีค้า..
ชื่อน้ำวุ้น อายุ17 มือใหม่หัดเขียนค้า
ชอบแชร์ทุกอย่างจะเขียนทุกอย่างทริคเด็ดๆที่ใช้แล้วได้ผล ใครมีชีวิตหรือปัญหาคล้ายๆเราติดตามกันได้เลย....

FULL PROFILE