] HOW TO [ แต่งหน้า วอร์มลุค อุ่นๆรับลมหนาว

11 8

Winter is coming...still coming. . . 555

สวัสดีค่ะทุกคนนนนตองเองค่ะวันนี้เค้ามีฮาวทูลุค

Warm Tone

นิดนึง

มาฝากกันนะคะจริงๆ ลุคนี้ได้แรงบันดาลใจมาจากสีเหลืองในพาเลทตาเลยและลุคนี้เป็นลุคที่ช่วงนี้ตองแต่งบ่อยมากกกกกก

โดยความตั้งใจของลุคนี้คือ ทุกอย่างจะเบามากกกบนหน้ามาวอร์ม เบรคอากาศที่ควรจะหนาวกันดีกว่าค่ะ

เป็นลุคที่ ไม่ว่าตอนเช้าหรือตอนค่ำความวอร์ม ของลุคนี้ทำให้ดูเบาๆ น่าทะนุถนอมเว่อร์

Before & After

ไม่ต้องตกใจนะคะ ให้เวลาเค้าแต่งหน้าแปปนึง ๕๕๕๕๕

วันนี้มีทั้ง คลิป และ ภาพนิ่งเบยยยย

ฮาวทูภาพนิ่งเลื่อนลงคร่าา

หลังจากที่ได้เห็นหน้าสดกันไปแล้ว ต้องรีบแต่งให้ไวผิวหน้าตอนนี้ ยังมีสิวอุดตันประปรายอยู่เช่นเคยและรอยดำ ก็จางลงไปบ้างแล้ว

มาเริ่มกันเลยดีกว่าาาา

1 )Bisous BisousMiracle Bloomimg Anti-Aging CC Cream#Light Beige

เริ่มต้นด้วย เบส เพื่อปรับสีผิวให้สม่ำเสมอ และสว่างขึ้น

2 )Lancômeteint idole ultra wear#025 Beige Lin

ลงรองพื้นให้ทั่วใบหน้า

3 )AritaumFull Cover Cream Concealer

กลบใต้ตาด้วยคอนซีลเลอร์สีเนื้อ ออกเหลือง ด้วยแปรงใช้การเกลี่ยด้วยระยะสั้นๆ ไม่ลาก เกลี่ยแบบแท๊ปๆแต้มบริเวณที่เป็นสิว คอนซีลที่ติดอยู่ที่แปรงก็ทาลงบนเปลือกตาบน

4 )Laura mercierLoose setting Powder#Translucent

ใช้แปรง ค่อยๆเกลี่ยแป้งโปร่งแสงเพื่อเซทบริเวณ ใต้ตา ร่องแก้ม และแป้งที่เหลืออยู่บนแปรงเกลี่ยๆ บริเวณ T Zone ค่ะ

5 )Bisous BisuosMiracle Blooming Anti-Aging Powder Pact#2 Ivory

ใช้พัฟ กดแป้งผสมรองพื้นบริเวณที่ใช้คอนซีลเลอร์ กลบสิวไว้ตองจะกดบริเวณ กรอบล่างของหน้าทั้ง 2 ฝั่งเลยเพราะมีรอยสิว ค่อนข้างกระจายแถวนั้น

ก่อนที่ลงแป้งทั่วทั้งหน้า ใช้

6 )KarmartsPowdery Lip & Cheek tint #01 Alinda

ทิ้นต์บรัช เนื้อแป้ง ลงบริเวณโหนกแก้มเพื่อให้ได้ลุค แก้มระเรื่อๆ 

7 )BeccaOpal Glow on the go

แบบน้ำ แต้มตามรูป เพื่อให้หน้ามีความฉ่ำจากใต้แป้ง ๕๕๕สำหรับลุคนี้ ตองจะแต้มไฮไลท์ บริเวณหน้าแก้ม เป็นสามเหลี่ยมคว่ำเพื่อให้ได้ลุคที่ ผิวหน้ามีความใส และแก้มดูไม่ย้อยมาก เพราะเราเป็นคนไม่มีแก้มนั่นเอง

8 )Bisous BisuosMiracle Blooming Anti-Aging Powder Pact#2 Ivory

ลงแป้งทั่วทั้งหน้า และ คอด้วยแปรง

9 )มาเริ่มที่งานตากันเลยกับพาเลทตาของ

CosluxeBrows Up : Brow & Eye Bar

- สีเหลือง C + แปรงหัวฟู

ลงให้ทั่วเบ้าตา เน้นที่บริเวณหางตา และค่อยๆเบลนเข้าไปทางหัวตาโดนเว้นบริเวณหัวตาเอาไว้ ไม่เกลี่ยแบบเต็มที่ และเป็นการเบลนให้ฟุ้งเข้าไป

- สีน้ำตาลเข้ม D + ใช้แปรงขนสั้น หัวฟู

โดยไม่ต้องเกลี่ยมากเน้นตามรูป เน้นบริเวณ หางตา และ เกลี่ยนหางตาล่าง

- สีน้ำตาลอ่อน B + ใช้แปรงแบน

ค่อยๆ เบลนขึ้นไปที่เบ้าตาตามรูป เพื่อเบลนสีน้ำตาลเข้มขึ้นไป

- สีน้ำตาลเข้ม D + ใช้แปรงหัวเฉียงที่มาในตลับ

เขียนเป็นอายไลเนอร์ ให้ชิดแนวบนตามากที่สุดเขียนหางออกไปแค่นิดหน่อยพอ

และใช้สีน้ำตาลอ่อน เบลนบริเวณหางวิงซ์ให้ฟุ้งๆค่ะ

10 )EGLIPSStick Shadow #09 Moon Dream

เขียนบริเวณขอบตาล่าง และเลยมาบริเวณหัวตาเพื่อเป็นเบส

11 )BeccaOpal Glow on the go

แบบฝุ่น เติมบริเวณหัวตา

12 )RevlonDRAMATIC DEFINITION

ดัดจนตา และปัดมาสคาร่า

มาต่อที่งานคิ้วกันเลย จริงๆ สามารถใช้แค่ตัวเดียวก็ได้นะคะแต่ตอง จัดไปเลย 3 แท่ง ๕๕๕๕

แต่งานคิ้ววันนี้ จะให้เบาที่สุด เพื่อให้ลุคนี้ดูซอฟขึ้นค่ะ

13 )

Cosluxe 123! BROW! Pencil#Caramel

รุ่นนี้เป็นเนื้อฝุ่นอัดแท่งนะคะ ตองเลยเน้นที่ตัวนี้สามารถใช้แค่ตัวเดียวก็ได้จ่ะ

โดยเขียนแค่โครงเส้นใต้ท้องคิ้ว และ โครงด้านบน เว้นบริเวณหัวคิ้วไว้แต่ตองต้องเติมหัวคิ้วฝั่งนึง เพราะขนคิ้วหาย ๕๕๕๕๕

และเน้นที่หางคิ้ว หลังจากนั้นก็เบลนๆ ค่ะโดยตองจะพยายามเขียนให้ตรงและจุดหักด้านบนโค้งๆ นิดนึง ให้หน้าซอฟๆ นะจ๊ะ

14 ) Cosluxe BrowsupGel Eyebrows Pencil#Brandy

ดินสอเนื้อเจล ตัวนี้ตองจะเขียนแค่หางคิ้วค่ะเพราะคิ้วจริงตองหางสั้นและเป็นคนหน้ามันเลยต้องใช้เนื้อเจล เขียน เพื่อให้ติดทนนานนั่นเอง

15 )CosluxeSlimBrow Mascara#Caramelเกือบเสร็จแล้วจ้า สำหรับงานคิ้วโดยตองจะใช้สี น้ำตาลอ่อนปัดคนคิ้ว ย้อนกลับ เพื่อให้สีติดทั่วทั้งเส้น เพราะตองมีขนคิ้วสีดำเลยต้องปัดเพื่อให้ลุคดูซอฟ ไปให้สุดจ่ะ

16 )มาไร้ดั้งกันเลยค่ะใช้พาเลทเดียวที่ใช้งานตาเลย ปัดตามรูปเลยน๊าา

เว้นช่วงกลางจมูกเอาไว้ค่ะหลังจากที่ปัดขึ้นเข้าไปใต้โหนกคิ้วเพื่อให้ตาดูลึกเข้าไปปัดย้อนกลับมาก่อนถึงช่วงกลางจมูกตองจะปัดออกเพื่อให้ดูเหมือนสันจมูกกว้างขึ้นค่ะ เพราะตองมีสันจมูกบาง 

17 )มาเฉดดิ้งหน้า กันดีกว่าค่ะessenceshape your face contouring

แค่เฉดบริเวณ กรอบหน้าเบาๆจ่ะ ไม่เยอะมากและก็ตามด้วยการปัดแก้มได้เลย

เหตุผลที่ควักพาเลทนี้มาใช้เพราะอยากให้ลุคนี้วอร์มๆ ซึ่งสีน้ำตาลตัวนี้เค้าจะออกน้ำตาลเทา ไปทางทองนิดๆ และตัวบรัชเป็นสีส้มทอง

ทำให้ลุคนี้เพิ่มความ วอร์ม เหมือนอากาศร้อนขึ้นไปอีก( แม้ว่าในไทยจะร้อนอยู่แล้วก็ตาม ๕๕๕๕ )

18 )BeccaOpal Glow on the goมาปัดไฮไลท์เพิ่มค่ะเพื่อให้ลุคดู ผิวใส ขึ้นไปอีก

19 )ใช้คอนซีลเลอร์ กลมขอบปาก และใช้แป้งตบทับอีกทีเพื่อให้ขอบปาก เบลอๆจ้า

20 ) 4U2Kiss me Harder NUDE#N5

ทาบริเวณ ด้านในปาก และใช้นิ้วแตะๆ เกลี่ยออกมาค่ะ

21 )แตะไฮไลท์ บนปาก และด้านล่างเข้าไปอีกจ้าา

-

เสร็จแล้วสำหรับลุคนี้คร่าาา

Warm Toneนิดนึงน๊าาา

เป็นลุคที่เบา แต่ตั้งใจเว่อร์

-Contact Lens : Ceencon #Gray

เรียกตองหรอคะ?

ขอบคุณที่ติดตามจนจบน๊าาเจอกันใหม่ ฮาวทูหน้าจ้าา

xoxo

itst.tsunisa

itst.tsunisa

' Makeup is my Therapy '

สวัสดีค่ะ อิทซ์ที..นี่ตองเอง ♥
ชอบทำฮาวทูแต่งหน้าสไตล์แฟนซี ลุคฮาโลวีน เอฟเฟคแบบง่ายๆ และคอนเท้นต์สายบิ้วตี้ รีวิวสกินแคร์ การดูแลผิวสไตล์คนเป็นสิวแบบ Real User ฝากติดตามกันด้วยนะคะ

FULL PROFILE