ผิวเเพ้ง่าย ไม่ใช่ใช้อะไรก็ได้นะ

2 1

มันเป็นอะไรที่พูดยากนะเพราะเราเองเป็นคนผิวเเพ้ง่ายมาก เเต่ชอบที่จะไปเที่ยวต่างจังหวัด

ทุกครั้งคือเราจะสิวเห่อ เเละมีผดเต็มหน้าเลย ซึ่งมันก็นานนะกว่าจะรักษาหายขาด

เเล้วพอระยะนึงหน้ากำลังดีๆ เราก็จะชิลๆ เเล้วนั่นเเหละปลายปีไปเที่ยวกลับมาก็จบ เต็มหน้าเลยค่ะ

เเต่จะบอกว่ามันจริงๆ นะพอมีปัญหาเเล้วเราจะมองหาทางออกทันที

ซึ่งจริงๆ ก็มีของที่ใช้ประจำอยู่สองสามตัว ใช้เเล้วรอดนะ รักษาเเล้วหาย เเต่ก็นั่นเเหละไม่วาย

ไปหามาลองใช้อีกทั้งที่หน้าตัวเองก็เเพ้ง่าย มีปัญหาตลอด 55555

เเล้วทีนี้ก็เป็นยาวเลยจ้า จากรูปคือไม่กล้าโชว์หมดไง คือ ผิวเราอาการหนักมากจริงๆ

เพราะนอกจากพังเเล้ว ด้วยความกังวลก็ลองไปหมด จนทีนี้ก็ขึ้นๆ ยุบๆ ทิ้งรอยเเดงไปอีก

เเต่ก็ไปได้มาตัวนึง เราลองใช้มาวันสองวันเเหละ อย่างนึงคือไม่รู้หรอกว่าจะเห็นผลไหมนะ

รูปที่ถ่ายลงนี่คือ ตอนเเรกจะเป็นเเดงๆ เลยค่ะ เเต่เอาตัวเราเองถ้าเรื่องสิวไม่เเน่ใจนะ

เเต่ชอบสัมผัสของเขามากกลิ่นหอมมาก เเล้วคือ ไม่ใช่น้ำหอมนะคะ เขาบอกเป็นวิธีการ

ของเเบรนด์ที่ทำให้เกิดกลิ่นโดยการสกัดจากกุหลาบเลย ( ผู้ชายชอบด้วย 55 )

เนื้อดีนะ คือหน้านิ่มแบบรู้สึกได้เลย 

แอบจะมีเนื้อเหมือนแผ่นทองด้วย เห็นเขาบอกว่ามันมีส่วนผสมของทองคำ 99K เเละก็อีกหลายอย่างเลยจำได้ ตัวนี้ กับวิตมินซีที่เขาสกัดเองเลย เเต่เเบบอยากบอกต่อคือสัมผัสมันละมุนมาก

เเล้วเขาบอกว่ามันเน้นให้ผิวฟื้นฟูแข็งแรงก็เลยมองว่าเอาวะลองดู 

เดี๋ยวอีก20วันจะมาลองรีวิวอีกรอบนะคะ ว่ามันได้ผลไหม เเต่สะดวกดีเขามีถุงให้เราไม่ได้ถ่ายมา

คือพกพาไปได้ทุกที่เลย ไม่ชัวว่าสิวจะหายไหมเเต่ผิวนุ่มนิ่มมาก รู้สึกได้เลยว่าเหมือนมันอิ่มๆ นะ

ก็ไว้มาลงผลลัพท์กันอีกรอบว่าจะเวิคหรือไม่เนอะ

ฺBee1234

ฺBee1234

FULL PROFILE