Etude Soon Jung คำตอบของผิวบอบบางแพ้ง่าย ll AADIIWAIEW

11 5

สวัสดีค่าสาวๆ กลับมาเจอกันอีกแล้วกับอิ๋วเองวันนี้ก็มีผบิตภัณฑ์ดีๆมาแนะนำกันอีกเช่นเคยค่ะวันนี้เป็นสกินแคร์อีกแล้ววว และอย่างที่ทราบๆกันนะคะ ว่าอิ๋วเป็นคนผิวแพ้ง่าย จึงค่อนข้างจะซีเรียสกับการเลือกใช้สกินแคร์ และวันนี้ได้มีโอกาสมาลองใช้ผลิตภัณฑ์บำรุงผิวบอบบาง และแพ้ง่ายจากแบรนด์ Etude ซึ่งเค้าออกไลน์ใหม่มาชื่อว่า Soon Jung ค่า

เซ็ตนี้ที่อิ๋วได้มานี้นะคะ เป็น Etude House Soon Jung Skin Care Trial Kit (4 Items) นั่นก็คือเซ็ตดูแลผิวหน้า 4 ชิ้น ค่ะ ซึ่งเป็นเซ็ทการดูแลผิวที่เหมาะกับสาวๆผิวบอบบาง แพ้ง่ายค่ะ เพราะเค้าตะช่วยในเรื่องของการลดการระคายเคืองให้กับผิวค่ะ ที่สำคัญนะคะยังอ่อนโยนต่อทุกสภาพผิวด้วย อีกทั้งยังช่วยฟื้นฟูผิวที่มีปัญหาสิวอักเสบ ผิวแดงจากแดด ผิวแห้งเป็นขุย ให้ผิวหน้าใสอย่างเป็นธรรมชาติด้วยแหล่ะค่า

4 ตัวที่อิ๋วได้มาลองใช้มีอะไรบ้าง เราไปเริ่มดูกันเลยค่ะ

1. Soon Jung pH 5.5 Relief Toner

ตัวนี้เป็นตัวที่อิ๋วชอบที่สุดในไลน์นี้ค่ะ เค้าคือโทนเนอร์ที่ไม่ระคายเคืองต่อผิวเลยค่ะ มีค่าpH 5.5  ซึ่งจะช่วยปลอบประโลมผิวที่ถูกทำร้ายจากมลภาวะและสิ่งเร้าภายนอกค่ะเค้ามีลักษณะเป็นน้ำเหลวใสค่ะ ดูผ่านๆเหมือนน้ำเปล่านี่แหล่ะ ไม่มีกลิ่น ทาแล้วสบายหน้า ค่ะตัวนี้จะช่วยทำให้ผิวของเราอุ้มน้ำ ผิวฉ่ำๆ ดูสุขภาพดีค่ะ ขอยกตำแหน่งให้นางเป็น "โทนเนอร์กู้ชีพ" ของเราเลยจ้าาา เพราะปกติอิ๋วไม่ใช้โทนเนอร์เลยนะ พอมาเจอตัวนี้คือแบบ จอด จอด จอด!!! หลงรักเข้าเต็มเปา

ส่วนวิธีใช้เค้าก็มีหลายวิธีนะคะ1. หลังจากล้างหน้าแล้ว หยดโทนเนอร์ใส่ฝ่ามือแล้วค่อยๆ ตบเบาๆ ลงบนใบหน้า เพื่อให้โทนเนอร์ซึมเข้าสู่ผิว (อิ๋วใช้วิธีนี้ค่ะ)2. เทบนสำลี แล้วค่อยๆเช็ดเบาๆ ให้ทั่วใบหน้า

Tips! สำหรับผิวที่ระคายเคืองง่ายหรือต้องการการดูแลเป็นพิเศษ ให้แช่โทนเนอร์ไว้ในตู้เย็นก่อนใช้ หรือใช้กับสำลี หรือแผ่นมาส์กแบบแห้งค่าา

2. Soon Jung 10 Free Moist Emulsion

ตัวนี้นะคะเป็น อีมัลชั่นที่ดีงามมากเวอร์ เค้าปราศจากสารระคายเคืองผิวนะคะ และก็ยังอุดมด้วยมอยเจอร์ไรเซอร์ช่วยเติมความชุ่มชื้นให้ผิวได้อย่างรวดเร็วด้วยค่ะ คือใช้แล้วรู้สึกว่านางก็ซึมผิวดีนะ ใช้ไปเรื่อยๆ เอ้ออ หน้านุ่มขึ้นจริงอ่ะ สรุปคือดีงามมม

เนื้อผลิตภัณฑ์ก็ตามรูปเลยค่า เป็นทรงอีมัลชั่นที่ไม่ได้เหลวหรือเหนียวเกินไป เกลี่ยๆแล้วก็กลืนซึมเข้าผิวไปเลยค่า

วิธีใช้ : อิ๋วจะใช้ต่อจากโทนเนอร์เลยค่ะ  ทาลงบนใบหน้า และค่อยๆ กดเบาๆ ให้ทั่ว เพื่อให้ซึมเข้าสู่ผิว (จริงๆเค้าบอกว่าเหมาะสำหรับใช้ตอนเช้า แต่อิ๋วใช้ทั้งเช้า-เย็นเลยค่ะ)

3.  Soon Jung 2x Barrier Intensive Cream

ตัวนี้เป็นมอยเจอร์ไรเชอร์ครีมบำรุงผิวที่เข้มข้นค่ะ ความสามารถของเค้าคือช่วยคืนสมดุลย์ให้ผิวแข็งแรงและปกป้องผิวด้วยโปรตีน  พร้อมซ่อมแซมชั้นไขมันของผิว ไม่ระคายเคืองต่อผิวค่ะ ตัวนี้เค้ามีค่า pH 7 ด้วยนะคะ เป็นกลางพอดีเลย ผิวแพ้ง่ายปลอดภัยแน่นอนน

4.  Soon Jung 5- Panthenoside Cica Balm

เนื้อครีมเค้าจะไม่ได้ข้นเท่า  2x Barrier Intensive Cream นะคะ สีจะขุ่นๆกว่า แต่ตัวนี้อิ๋วเลือกเอามาใช้เป็นสเต็ปสุดท้ายค่ะ จะเน้นทาบริเวณที่ต้องการการบำรุงเพื่อฟื้นคืนให้ผิวแลดูเหมือนใหม่ และใช้ในบริเวณที่ต้องการการดูแลเป็นพิเศษ แต่บางทีอิ๋วก็จะใช้ทาทั้งหน้าเลย แล้วแต่วัน 55555

ช่วงที่ผ่านมานี้เป็นช่วงที่อิ๋วทำงานเยอะมาก ไม่ค่อยได้นอนเลยผิวหน้าจึงค่อนข้างจะโทรมๆนิดนึง โชคดีที่ได้สกินแคร์ตัวนี้มาทดลองใช้พอดี ก็เลยเห็นความแตกต่างชัดเจนมากค่ะ

คือส่วนตัวไม่รู้ว่าคนอื่นใช้แล้วเป็นยังไง แต่อิ๋วรู้สึกว่าหน้ามันนุ่มขึ้นค่ะ มันดูกู้หน้าโทรมได้ อาจจะด้วยความที่ผิวหน้ามีความชุ่มชื้นมากขึ้น จึงทำให้โดยรวมดูดีขึ้นมากเลยค่ะ

สำหรับวันนี้ต้องขอลากันไปก่อนแล้วไว้เจอกันใหม่กระทู้หน้าสวัสดีค่าาา

AadiiwAiew

AadiiwAiew

สวัสดีค่ะ อิ๋วเอง
♥เป็นผู้หญิงผิวสองสี
♥รักการแต่งหน้า
♥ชอบบอกต่อผลิตภัณฑ์ดีๆ

FULL PROFILE