เห้ย!! แกร๊ กรุลิปสติก ที่เรายังเอามารีวิวไม่หมด

10 7

คุณขาเรามาลง Make upหมวด Lip Stick กันบ้างโน๊ะเราชอบสีสัน แล้วบับว่า เห้ย เรามีเยอะขนาดนี้เลยหรอมาค่ะจะรีวิวให้หมดทุกตัว

1.Pony Effect Seoul Outfit velvet Lipstick สี #WEEKENDWEAR สีสวย ติดทนทั้งวันค่ะ เนื้อแบบ Silky ออกเนื้อแมท นิดนุง แต่ไม่ตกร่องนะค๊า ราคาเอื้อมถึง คุณทาปุ๊ป จะสวยข้ามวันข้ามคืน

2.Tom Ford : Lip Color Mate Rouge A Levers Mat สี#03ANDERSON สีออกชมพู๊ว สีสวยดูแพง Style Tom Ford คร่า นี่ก็ไม่ตกร่องนะ ก็ต้องหมั่นเติมนิสนุง แอบแพงกับขนาด Mini มากมาย

3.Fasio ตัวนี้เป็นตัวเคลือบลิปอีกที ให้ลิปสติกติดทน ไม่ทำให้เลอะขอบปากแก้วเลยจ้ะ แนะนำ คือดีย์ จริงๆ

4.Revlon Super Lustrous Lipstick Crèmeสี #750KissMeCoral เนื้อจะครีมมี่นิดนุง ตกร่องนิสๆ เพราะเราปากแห้งได้ แต่สีสวยติดทนซู๊ด ราคาถูก แถมสีง๊ามงาม ลองดูได้เลย

5.Etude House Play 101 Blending Pencilสี #32 โอ๊ยสีนี้ทำให้คุณหน้าสดชื่นแม้ไม่แต่งหน้า ทาตัวเดียว เกิดค่ะ สีนี้ คือสุด สุดไปเลย แดงอมส้ม สีน่ารัก แบบแบ๊ว ราคาดป็นมิตร สุด

6.The Face Shop Moisture Touch lipstickสี #PK03 ออกชมพู ตุ่น  เบลนด์ๆไปปากก็สุขภาพดี มีมอยส์เจอคือชุ่มชื่นมากนะไม่ต้องกลัวปากตกร่อง ราคา เป็นมิตร ซื้อง่าย7.Too Faced Melted Liquified Long Wear Lipstickสี #Melted Coral สีจะคล้ายๆ Revlon แต่ติดทนนาน ตามคำเคลมจ้า สวยสดชื่น นำมาทาแก้ม ทาเปลือกตาได้ สดชื่นลื๊ม8.Etude House สี :BE109 สีส้มอมน้ำตาล สีสุภาพสุด จะหมดแท่งแร้น สีสวย ราคาไม่แพง แต่หมั่นเติมหน่อย ตกร่องบ่อยเหมือนกันนะ

เราจะชอบสีสันออกแนวส้มนิดๆจึงเยอะเป็นพิเศษ จริงๆมีอีกเพียบ 555

กภ.ผู้รักสกินแคร์และเมคอัพ

Thanksfromme

Thanksfromme

Skin​ is​ art เราจะบำรุงแต่งเติมอย่างไรก็ได้?
แต่อย่าลืมผิวที่ดี คือรากแก้วที่สำคัญนะคะ?
ฝากติดตามทางหน้า​ Jeban​ ด้วยนะคะ​ ?

FULL PROFILE