[Haul]11.11วันคนโสดHAUL ซื้อของอะไรจาก Taobao บอกเลยล้มละลายถึงตอนนี้

15 12

สวัสดีค่ะ วันนี้กิ๊ฟจะมาเห่อHaul ของทั้งหมดที่ซื้อมาในวัน11.11 วันคนโสดใน Taobaoน่ะค่ะ (มาช้าไปหน่อยไหม 5555) เพือไม่ให้เป็นการเสียเวลาเราไปเริ่มกันเลยดีกว่าปล.ตอนนี้กิ๊ฟเรียนอยู่ที่จีนน่ะค่ะ ของทุกอย่างเสียเงินซื้อเองหมด(ล้มละลายยันตอนนี้)

ขอเริ่มที่หมวดเครื่องสำอางค์ เครื่องประดับต่างๆก่อนน่ะ

อันนี้คือ CLINIQUE pep-start eye cream น่ะ คือหาอายครีมตัวใหม่อยู่พอดี แล้วในเว็บตัวนี้ก็เข้าร่วมด้วย กิ๊ฟว่าแพคเกจกล่องมันดีมาก ดีกว่าที่คาดไว้ตอนแรกมากๆ คือตัวอายครีมนี่มัน 15 g แล้วในกล่องเขายังแถมเป็นแพคเกจอันเล็กอย่างล่ะ 3 g มา 5 กล่องแล้วมีกระจกพกพา,สำลี แล้วก็กล่องใส่ของอเนกประสงค์ (คือดีงามมากๆ)

อันนี้คือ คุชชั่นของยี่ห้อ Clio รุ่น  KILL COVER FOUNWEAR CUSHION XP ซึ่งเขาเคลมว่ารุ่นนี้ติดทน 48 ชั่วโมง ซึ่งก็จะมีตัวตลับคุชชั่น1ตลับ แล้วก็เป็นตัวรีฟิวมาให้ด้วยน่ะค่ะ คุชชั่นรุ่นนี้มีทั้งหมด 4สีน่ะค่ะ(กรี๊ดตัวนี้อีกเหมือนกันๆ 55555)

แล้วก็บรรดา Chocker

ส่วนด้านล่างคือ ต่างหูแต่ความพิเศษของมันคือ เหมาะสำหรับคนที่ไม่เคยเจาะหูเลย  ง้างออกแล้วหนีบเอาได้เลย (ลองดูในคลิปอีกทีน่ะ มีอธิบายให้ดู)

แล้วก็บรรดา Chocker

ส่วนด้านล่างคือ ต่างหูแต่ความพิเศษของมันคือ เหมาะสำหรับคนที่ไม่เคยเจาะหูเลย  ง้างออกแล้วหนีบเอาได้เลย (ลองดูในคลิปอีกทีน่ะ มีอธิบายให้ดู)

เสื้อผ้า

ซ้ายบน : เป็นเสื้อยืดปกติเลย เพราะ ตอนนี้ใน taobao ส่วนใหญ่เสื้อผ้าจะเป็นเหมาะกับหน้าหนาวแล้วบางร้าน เสื้อผ้าหน้าร้อนลดไปอีก จัดเลย รออะไร 5555

ขวาบน : เป็นพวกเสื้อ Sweater เหมาะกับอากาศช่วงนี้มากๆ

ด้านล่่าง คือ Heattech คอเต่า ของยูนิโคล่  ซึงมีความว่าใครเร็วใครได้ ใครเน็ตดีวันนั้นคนนั้นรอด 55555 (บางสีจะขายหมดเร็วมากในหน้าเว็บคืนนั้น)

จิปาถะบ้างน่ะค่ะ มีที่ชารต์แบตสำรอง กับ เทียนไว้จุดในห้องให้มันหอมๆตัวเทียนนี่เขามีให้ถ้วยใส่มาด้วย 

สำหรับการซื้อของ คืนของอะไรในวันที่ 11.11 กิ๊ฟมีอธิบายคร่าวๆไว้ในคลิปแล้วน่ะค่ะ ว่าที่จีนวันนั้นเขามีขั้นตอนการซื้อของยังไงบ้าง ลุ้นระทึกทุกปี (ลุ้นว่าจะซื้อของได้ไหมน่ะ) ใครเน็ตดีเน็ตแรง ชนะบอกเลย 555555555 

หวังว่าทุกคนจะชอบกระทู้เห่อนี้กันน่ะค่ะ  คิดเห็นยังไงบอกกันได้น๊า ลองไปดูความรั่วได้ในคลิป55555  แล้วเจอกันใหม่น๊า บายๆค่ะ

giftspassorn

giftspassorn

สวัสดีค่ะ ชื่อกิ๊ฟนะคะ เป็นผู้หญิงที่ชอบการแต่งหน้า
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ
><
ติดต่องาน line id : sqauregift
email : gp.prapasssorn@gmail.com

FULL PROFILE