Fenty Beauty ลิปขุ่นแม่รีฮานน่า

12 7

วันนี้น้ำหวานไปSephora มาค่ะ เลยไปลองลิปขุ่นแม่ที่ออกมาใหม่ซะหน่อย นั้นคือ Fenty Beauty Stunna Lip Paint สี Uncensored ลิปที่ขุ่นแม่เขาเคลมว่า “สีผิวไหนก็ทาออกมาแล้วปัง”

แบบนี้ไงคะ น้ำหวานเลยต้องมาลองก่อนซื้อ ฮึฮึ 

ลืมถ่ายแปรงทาลิปของนาง แปลกมาก สวยงามตามท้องเรื่องค่ะ แปรงทำออกมาเพื่อให้ทาลิปได้ง่ายขึ้นจริง 

พนักงานให้ลองลิปได้ ดีงามเว่อร์ค่ะ บริการระดับประทับใจจริงๆ 

ราคาลิปตัวนี้อยู่ที่ 960บาทราคาสูงพอสมควรเลยค่ะลิปขุ่นแม่ของเรา ฮ่าๆๆ 

ข้อดี

• พิกเม้นท์แน่นเว่อร์วัง ทาแล้วว้าวมาก first impression ดีงามมากค่ะ 
  • จุ่มออกมาแค่ครั้งเดียวก็ทาได้ทั้งปากเลยค่ะไม่ต้องจุ่มหลายๆรอบ 
  • สีเข้าได้กับทุกสีผิวจริง 
  • แปรงทำให้ทาง่ายขึ้นมากค่ะ เพราะการทาปากสีแดงต้องทาให้ขอบปากคมกริบ 
  • สบายปากอยู่ค่ะ ไม่หนักไม่เหนอะ 

ข้อเสีย

• ติดทนได้ปานกลางนะสำหรับน้ำหวาน เพราะกินน้ำก็ยังติดหลอดอยู่ค่ะ แต่จะหายแค่ช่วงข้างในของปาก 

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านกระทู้เค้านะคะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์ในการตัดสินใจของเพื่อนๆไม่มากก็น้อย แต่ถ้ายังตัดสินใจไม่ได้ ลองไปที่ช้อปดูจ้า ไปลองแล้วตัดสินใจกันดู อิอิ ไว้ครั้งหน้าจะมารีวิวอะไรอีก รอติดตามกันนะคะ

บ้ายบาย~

Namwhannw

Namwhannw

เป็นผู้หญิงทั่วไปที่ชอบหลงใหลในการแต่งหน้าทำผม
Cosmetics | Traveling | Eating

FULL PROFILE