เที่ยวเพชรบุรีแบบไม่คิดอะไรมาก

10 7

นั่งรถไฟไปเพชรบุรี-แก่งกระจานไปกางเต๊นท์ดูพระอาทิตย์ตกกันเต๊อะะะะทุกคนนนนนนนนนน"บ้านวิวเขา โฮมสเตย์" เป็นโฮมสเตย์ที่ดีสุดแล้วในแก่งกระจานดีทั้งเจ้าบ้านและวิว ประทับใจมากLet Go!

ถึงแล้วค่าาาาาาาาาเพชรบุรี เราตัดสินใจเหมารถคุณลุงที่จอดตรงสถานีรถไฟสะดวกดีค่ะเราไปกับน้องสาวไปกันสองคน จะไปไหนบอกคุณลุงได้เลยที่ท่องเที่ยวต่างๆนาๆ ไปค่ะ!

สถานที่ต่อไปที่เราไปเยี่ยมชมคือวังบ้านปืนค่ะ(ซึ่งเป็นสถานที่พักของรัชกาลที่5) ด้านในไม่สามารถถ่ายรูปได้ค่ะเลยไม่ได้เอารูปมาฝากเพื่อนๆ แต่มันดีมากเพราะทุกคนจะได้มาดูด้วยตาของตัวเองซึ่งเป็นสถานที่ที่งดงามมากๆค่ะ ถ้ามีโอกาสต้องมาให้ได้นะคะทุกคน

ขอจบทริปด้วยรูปนี้เพราะว่าหลังจากที่ไปขึ้นแก่งกระจานแล้วเราก็กลับกรุงเทพกันเลยซึ่งรูปไม่มีอะไรน่าสนใจแล้ว แต่สิ่งที่อยากจะเล่าสู่กันฟังคือไปเที่ยวจะไปกี่วันทางจะลำบากหรือเหน็ดเหนื่อยแค่ไหน สำคัญคือระหว่างทางเราได้ไปเก็บความทรงจำดีดีเหล่านั้นกับใคร อย่าลืมจำภาพความสนุกความสุขเหล่านั้นไว้ แล้วเราจะไปเที่ยวไปออหาประสบการณ์ใหม่ๆด้วยกันอีก เรากับน้องสาวชอบไปเที่ยวด้วยกันสองคนมันเหมือนเรามีน้องและเพื่อนสนิทในคนเดียวกัน มันเลยทำให้การเดินทางไปทุกที่จัดการจัดสรรการไปกันง่ายหน่อย ใครมีพี่น้องหญิงแพคคู่แบบเราอย่าลืมพากันหาประสบการณ์สนุกๆดีๆอย่าลืมไปเที่ยวด้วยกันบ่อยๆนะคะ การเหน็ดเหนื่อยจากการไปเที่ยวมันคือเสน่ห์เลยละ เหนื่อยแบบนี้ใครบ้างไม่ยอมเนอะ ถ้าเราเขียนอะไรไม่เข้าใจหรือผิดพลาดตกหล่นอะไรไปเราขอโทษด้วยนะ เราจะปรัลปรุงและมาแชร์เรื่องราวดีดีให้เพื่อนๆใหม่นะคะ อย่าลืมมาแชร์กันนะทุกคน สวัสดีค่ะ

Clairephusiri

Clairephusiri

Lifestyle l Vlog l chill l beauty l chit chat :)
IG clairephusiri
Fb page ชอบเล่า chob lao

FULL PROFILE