{Ha Too} แต่งหน้าหลงไฟ(แดง) ไปเดินตลาด แม่ค้าบอกนี่ตัวอะไรประหล๊าดประหลาด โย่ว | Fire element

14 12

สวัสดี๊ค้าาาาาาาาาาวันนี้จะมาแต่งหน้าเป็นสาวธาตุไฟร้อนแรง ดั่งแดดประเทศไทย 5555555 ก็ไม่รู้จะไฟได้แค่ไหน แต่กระทู้นี้ขอเอาฮาไว้ก่อนจ้าาาปล. เราเคยเขียนกระทู้แต่งหน้าแบบธาตุดินแล้วนะคะ ไปดูกันได้เน้อ อิอิ https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=241213 

ถึงแม้หลงไฟจะอวสานไปแล้ว แต่เราก็ยังไม่เลิกอินกับบทก้านแก้ว ฮ่าๆ เลยขอมาแต่งหน้าลุคก้านแก้ว Ver.หลงไฟแดงกันนะคะ จะฮาไม่ฮาก็แล้วแต่คนอ่านเล้ยย 5555

ขั้นตอนแรกเลย จะไม่ลงก็ไม่ได้เพราะสิวเอยอะไรเอย คือหน้าไม่ดีอะ ฮ่าๆ ก็ต้องอำพรางกันหน่อยถูกม้ะ ลงรองพื้นวนไปค่ะ แท๊บๆด้วยฟองน้ำทั่วหน้าและลำคอเลย

ผิวเค้าไม่ได้ขาวมากนะคะ เลยใช้คอนซิลเลอร์สีสว่างดรอปด้วยสีเข้มกว่านิดนึง ผสมปนเปกัน ใช้นิ้วแท๊บๆใต้ตาและรอยดำรอยแดง ทั่วหน้าเลยจ้าา

ใช้คอนทัวร์สีเข้มคอนทัวร์กรอบหน้าและไล้ดั้งขึ้นมา ดั้งจงมา! ดั้งจงมา!

จะบอกว่า แป้งนี้ชั้นได้มาจากการร่วมสนุกกิจกรรมเจ้ชวนแชร์ เหยยย เขาให้จริงวะแกรร ของดีเลอค่ามาก ใช้เซตรองพื้น สีไม่เพี้ยน ไปตำค่ะ

ใช้ลิปสีแดงกล่ำทาเปลือกตาเบลนด้วยนิ้วก่อนนะคะแล้วใช้แปรงหัวตัดทาขอบตาล่าง จากน่ากลัวอยู่แล้ว น่ากลัวขึ้นไปอี๊กก 5555

ใช้ดินสอเขียนขอบตามาจิกตรงหัวตากับหางตา แล้วใช้นิ้วเบลนๆไม่ให้เป็นก้อน เดี๋ยวมันจะโป๊ะค่ะคุณ

อายแชร์โดว์สีคอปเปอร์กับสีทองสผมกัน ใช้นิ้วแท๊บๆลงแค่กลางตานะคะ พาเลทนี้เคยตกมาแล้วครั้งนึง คุณพระ มันยังอยู่วววววแต่เลอะเทะนิดนึง ฮ่าๆๆ ในรูปทาแค่สีคอปเปอร์นะคะ ลืมถ่ายตอนใช้สีทองๆผสม เค้าขอโต๊ดด

ที่เขียนคิ้วก็ดินสอเขียนขอบตานี่แหละค่ะเขียนแค่เป็นกรอบแล้วใช้แปรงเบลนๆให้สีเต็มคิ้ว ใช้อย่างระมัดระวัง เพราะนางดำมิดเลอะทีบันเทิงเลยจ้าา

นำลิปที่ทาเปลือกตามาแตะๆที่ดั้งกับข้างแก้มนิดหน่อยค่ะ เกลี่ยแล้วมันจะเป็นเส้นแบบนี้แหละอย่าพึ่งตกใจน้า เดี๋ยวเค้าปัดบลอนเซอร์อยู่ 

กรีดอายไลน์เนอร์ ปัดขนตา ติดขนตากันเล้ยย วันนี้ใช้ขนตาแบบบางเบามากเว่อร์ ไปเดินตลาดไงใสๆ 5555

มาทาปากกัน ใช้ของเดิมวนๆ 555 มีการขีดขอบปากเพิ่มด้วยนะจ้ะ

ถึงเวลาไปเดินตลาดแล้ววว

5555555555555 สุดท้ายนี้ก่อนกลับบ้าน ก็มีสาระดีๆมาส่งท้าย

อ่าาาาาาาาาาาาส์

ก่อนจบกระทู้หวังว่าทุกคนจะ Enjoy with me นะฮ้าาา 555555 ม้าที่ว่าวิ่งเร็วยังสู้ลาไม่ได้ เพราะ ลาไปก่อน สำหรับวันนี้สวัสดี๊ค้าาา

unnynps

unnynps

IG: npsuny

FULL PROFILE