พกความสวยไปปิกนิคนอกบ้าน!! "Rainbow Caesar Salad" by Chaiaon

8 3

สวัสดีครับผม ชายอ้นมาแว้ววว วันนี้เอาสลัดสวยๆมาฝากครับ สลัดที่สามารถพกไปเที่ยว ไปปิกนิคได้ ไปกินที่ไหนก็ได้ แบบปลอดภัยไม่หกเลอะเทอะ และยังคงความสวยน่ากินตลอดการเดินทาง 55555+

"Rainbow Caesar Salad" by Chaiaon

สวยงามน่ากิน ทำไปฝากเพื่อนๆ ทำไปปาร์ตี้ก็ยังได้

ส่วนผสมที่ต้องเตรียมผักสลัดต่างๆตามชอบแต่เลือกให้มีสีสันที่สวยๆครับ ที่ผมใช้ก็ตามนี้ครับ

กระหล่ำปลีม่วง

ผักสลัด(ฟิลเลย์)

ข้าวโพดต้ม

แครอทต้ม

มะเขือเทศ

เบคอนหั่นเต๋าทอด

ขนมปังกรอบ

ส่วนผสมน้ำซ๊ซาร์สลัด (สูตรชายอ้น)มายองเนส 40 กรัม

น้ำมันมะกอก 5 กรัม

ไข่แดง 1 ฟอง

มัสตาร์ด 3 กรัม

พริกไทย, เกลือ เล็กน้อย 

มาเริ่มทำกันครับ

ก่อนอื่นเราก็หั่นผักต่างๆ เตรียมไว้ครับ

เริ่มจากหาขวดโหลสวยๆขนาดพอดีๆ แล้วก็ค่อยๆใส่ผักลงไปทีละชั้นๆ เรียกตามสีรุ่งเลยครับ

กระหล่ำปลีม่วง, ผักสลัด

ข้าวโพดต้ม, แครอทต้ม 

มะเขือเทศ, เบคอนหั่นเต๋าทอด, ขนมปังกรอบ

ปิดฝาแล้วก็เอาไปแช่เย็นไว้ก็ได้ครับ เวลาจะกินก็ค่อยเอาออกมา

ต่อไปก็มาทำน่ำซีซาร์สลัดกันครับ

เริ่มจากผสม มายองเนส น้ำมันกะกอก ไข่แดง มัสดาร์ต คนๆให้ส่วนผสมเข้ากันดี

ปรุงรสด้วย พริกไทย เกลือ และถ้าไม่กลัวอ้วนแบบผม ก็เพิ่มพาเมซานชีสลงไปได้อีกครับ เพื่อความเข้มข้น

แต่นี้ก็เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ ทั้งเรนโบว์สลัด และ น้ำซ๊ซาร์สลัด

"Rainbow Caesar Salad" by ชายอ้น

สลัดสวยๆทำง่ายๆ อร่อยด้วยยยย

ไปลองทำกันนะครับ จะได้สวยๆหุ่นดีๆกัน 555+

พบกัยใหม่เมนูหน้าครับผม บายยยยย_________________________

chaiaon

chaiaon

หิวไหมครับ? เข้าครัวกัน!! เรามาทำอะไรกินกันเถอะ ^__^

FULL PROFILE