Reviewโรงหนังระดับไฮโซมีอะไรดีกับ embassy diplomat screens

13 5

สวัสดีค่าาา สาวๆจีบัน วันนี้แบมจะมารีวิวโรงหนัง ของห้าง Central Embassy

นั่นก็คือออ embassy diplomat screens ใครที่กำลังตัดสินใจหรือลังเลอยู่

ลองมาดูรีวิวเล็กๆนี้ก่อนค่า ตามมาดูกันเล้ยย

(ภาพอาจจะชัดบ้างมืดบ้างต้องขออภัยน๊าค้า ใช้มือถือถ่ายแบบรีบๆนิสๆ)

มาถึงห้าง ตัวโรงหนังจะอยู่ชั้น 6 ค่ะ มองเห็นได้ไม่ยาก เพราะใหญ่มาก

จัดแจงใช้คูปองแลกที่เคาท์เตอร์ ก็ได้รับตั๋วมา

โดยการใช้บริการโรงหนังที่นี่ จะมีบริการเลาจน์ ซึ่งเราสามารถเข้าไปใช้บริการได้ก่อนหนังฉาย 1ชั่วโมงเต็ม จะมีอาหารเครื่องดื่ม เป็นไลน์บุฟเฟต์เล็กๆให้ทาน เน้นพวกอาหารใส่แก้วค็อกเทล ก็สะดวกดีค่ะ

จัดสิคะรออะไร ตามมาดูกันเลยค่า

พอเดินเข้ามาถึงนั่งปุ๊ป พนักงานก็นำเครื่องดื่มเป็น Welcome drink มาเสริฟ กับผ้าร้อน

ถัดมาเป็นพวกไลน์อาหาร ที่ถ่ายมาบางส่วนนะคะ

ในส่วนของโรงหนัง  โรงที่แบมเลือกเป็นโรงแบบโซฟานอน

โดยทุกที่นั่ง จะมีมินิบาร์ พวกเครื่องดื่มไห้ทานได้ด้วย(ไม่เสียเงินเพิ่มนะจ๊ะ)

ส่วนตัวเราคิดว่า อาจจะเป็นโอกาสพิเศษสักครั้งนึงค่ะ ที่อยากให้มาสัมผัสประสบการณ์การดูหนังแบบใหม่ ชวนแฟนมานี่ฟินจิกหมอนจิกผ้าห่มแน่นอน พนักงานมีความบริการดีถึงดีมาก (แทบคุกเข่าเสริฟทุกครั้ง) และภายในโรงหนังก็มีความเป็นส่วนตัวมาก เหมือนนอนอยู่บ้านแต่ได้อรรถรสอยู่ในโรงหนัง

สำหรับวันนี้ก็เป็นรีวิวเล็กๆ มาฝากสาวๆนะคะ เพื่อประกอบการตัดสินใจ ขอขอบคุณที่เข้ามาชมค่ะ

Bamaterialgirls

Bamaterialgirls

FULL PROFILE