[REVIEW] Daiso Victorian Crayon Matte Lip ลิปสีนู๊ดถูก(มาก)และดี+แนะนำสี ชะนีผิวสีควรค่าแก่การสอย!!

9 4

สวัสดีค่าาาา กลับมาพบกันอีกแล้วในกระทู้ที่สอง หลังจากที่หนูแดงได้รีวิวมาร์คหน้าไปแล้ว

วันนี้มาหมวดเมคอัพกันบ้าง ซึ่งจะพูดถึงร้านๆนึงที่ขายของตั้งแต่สากระเบือยันเรือรบ ห๊ะ ! เวอร์ไป555 เป็นร้านที่มีของขายแทบทุกอย่าง ไม่ว่าจะเป็นตะกร้า กระถาง หม้อ กะละมัง ไปจนถึงของที่ผู้หญิงอย่างเราๆต้องใช้นั่นคือเครื่องสำอาง และที่สำคัญที่สุดคือราคาในร้าน(แทบทุกอย่าง)ราคา 60 บาท!!บร๊ะะะะะ พูดขนาดนี้ รู้กันอยู่แล้วแหละเนาะ นั่นก็คือร้านไดโซะนี่เอง

ตอนแรกยอมรับเลยว่าหนูแดงเข้าไปซื้ออุปกรณ์ทำครัวค่ะ555555+ แต่ดั๊นนนหลงไปในหมวดเครื่องสำอางไง เลยเผลอมือลั่นหยิบไปที่เคาท์เตอร์จ่ายเงินหลายตัวเลย วันนี้เลยจะมารีวิวลิป Daiso Victorian Crayon Matte Lip และแนะนำสีที่เหมาะสำหรับชะนีผิวสองสีอย่างเราๆกันก่อนค่าาา (ไว้จะมารีวิวตัวอื่นให้ที่หลังนะ)

พูดถึงแพ็คเกต : ตัวแท่งลิปจะเป็นแท่งๆเหมือนปากกาดินสออันใหญ่ๆ คือมันก็เป็นแพ็คเกตปกติของลิปที่เราเรียกว่าลิปเครย่อนแหละ55555 ไม่มีลวดลายอะไรมาก เรียบๆ สีตัวแท่งแต่ละอันจะแตกต่างกันไปจะคล้ายๆสีลิปนั้นๆ และจะมีชื่อสีบอกที่ตัวแท่งด้วย เวลาจะใช้ก็ดึงฝาออกแล้วหมุนๆที่ตูดตัวแท่งเอาเน้อ

ดูสิ... สีเดียวกันเด๊ะ ! สีดูง๊ามงาม ควรค่าแก่การสอย 55555

เนื้อลิปไม่แมทนะ ไม่แมทเหมือนชื่อเลย55555 แต่เนื้อลิปทำออกมาได้ดีค่ะ ดีเกินราคา 60 บาทด้วยซ้ำ นุ่มเนียน ออกเวลเวทนิดๆ ชุ่มชื้น เกลี่ยง่าย ทาแล้วปากไม่แห้ง ติดทนพอสมควร กินน้ำเยอะๆมีหลุดบ้าง แต่กินข้าวนี่ก็อยู่นะ ไปอยู่ในท้อง5555555555

สีลิป หนูแดงสอยสี apricot และ plum มาค่ะ สีอื่นรู้สึกว่าอ่อนไปนะ ซื้อแล้วไม่น่าจะได้ใช้

สี aprocot : จะออกส้มอมน้ำตาลนิด

สี plum : จะออกชมพูติ่งม่วง

ปาดท้องแขนให้ดูค่ะ สีผิวจริงๆของหนูแดงจะอยู่ที่ nc37 เน้ออ สีงามมากกกกกก มีความโคเรียนิดๆ ใช้ได้ทุกสีผิวเลย แลดูเป็นธรรมชาติ ไม่อ่อนและไม่เข้มจนเกินไปค่ะ (แอบคิดว่าเอามาทาแก้มก็งามไม่เบา)

เมื่อลงบนปาก....เหยยยย สีมันไม่เข้มเท่าที่ปาดบนท้องแขนอ่ะ มันออกนู๊ดๆ แต่นู๊ดไม่ป่วยนะ ธรรมชาติมาก สี plum สีเดียวกับปากหนูแดงเด๊ะ ทาสีนี้แล้วทาลิปสีเข้มข้างในแล้วเกลี่ยออกมาให้เป็นแบบออมเบร (ombre lip) จะบอกว่างามมากกกกก

ลืมถ่ายริมฝีปากจริงๆมาให้ดูงะ TT แต่จะบอกว่า พอมาลงบนปากจริง ถ้าสังเกตดีๆลิปปิดสีปากคล้ำไม่มิดนะ ในรูปขนาดปาดไป 4-5 รอบยังไม่มิดเลย แนะนำให้ลงคอนซีลเลอร์ก่อนทานะคะ จะช่วยปิดสีปากเดิมและสีลิปชัดมากขึ้น

ซึ่งสองสีนี้เป็นสีที่แนะนำสำหรับสาวผิวสองสีค่ะ แต่สำหรับ nc40 ขึ้นไปไม่แน่ใจว่ามันดูอ่อนไปไหม แนะนำถ้าอ่อนไปให้ใช้ทาแบบออมเบรแบบที่หนูแดงบอกค่ะ งามงด ใช้ได้แน่นอน

ปล. รูปสีแอบเพี้ยน สีในรูปดูสดกว่านะคะ สีจริงจะซีด ออกนู๊ดกว่าเล็กน้อย

สุดท้ายนี้หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยสำหรับสาวๆ นักศึกษา งบน้อย ที่กำลังตามหาของถูกคุณภาพดีมาใช้นะคะ ไว้จะมารีวิวอีกเรื่อยๆ

ฝากมือใหม่คนนี้ไว้ในอ้อมอกอ้อมใจด้วยนะคะ ขอบคุณค่าาา

KoQueen

KoQueen

- Nattaya Onkam
- Nu Daeng
- Beauty , Make-Up , Vlog , Bakery
- IG : arime_z

FULL PROFILE