[How to] Make up look Deer in The wild (Earth element) | แต่งหน้ากวางน้อยในป่าใหญ่ สำหรับคนเดินดินอย่างเราๆ 55

10 10

สวัสดีค่ะ พี่ๆเพื่อนๆจีบันทุกคนนี่เป็นฮาวทูกระทู้แรกของเราเลยนะคะ ถ้าผิดพลาดประการใด ก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี่เลยน้า ปล.ก่อนอื่นต้องขออภัยเรื่องแสงและความชัดของรูปด้วยนะคะ อาจจะไม่คนชัดเท่าที่ควรเพราะถ่ายจากกล้องโทรศัพท์

แต่งหน้าเป็นกวางน้อย จะกวางขนาดไหนไปดูกันเล้ยย 

1.เกลี่ยรองพื้นให้ทั่วใบหน้าและลำคอด้วยฟองน้ำเพื่อปรับสภาพผิวให้เท่ากันจ้าา

2.ใช้คอนซิลเลอร์ปกปิดจุดด่างดำทั่วใบหน้า จุดเยอะจริงอะไรจริง 55555 ใช้วิธิการแท็บๆเอานะคะคอนซิลจะได้ปกปิดได้เนียนกริ๊บบบ

3.ปกปิดเสร็จ ก็ตามด้วยไฮไลท์เนื้อครีมหน้าวาวช่ำสุดๆไปเลยค่าา วิธิการคือใช้ฟองน้ำแท็บๆเนื้อไฮไลท์บริเวณ ทีโซน และหน้าแก้ม ตามรูปเลยนะคะ4.ตามด้วยคอนซิลเลอร์สีขาวทาทับลงไฮไลท์ที่ทาไว้ก่อนหน้าเลยค่า

5.ใช้คอนทัวร์เนื้อครีมสีเข้มสุด ในการคอนทัวร์ข้างแก้มและกรอบหน้า หน้าใหญ่หลบไป๊ หน้าเล็กกำลังมา 5555

6.ปัดบรอนด์เซอร์ทับบริเวณที่คอนทัวร์เมื่อสักครู่นี้ เพื่อเซตไม่ให้ทุกอย่างเละตุ้มเป้ะนาจา ถ้าเกิดไม่เซตคอนทัวร์เนื้อครีมด้วยเนื้อฝุ่น ดั้งเราอาจจะไหลมาอนู่ที่ปากก็ได้นะคะ 55555

7. วาดโครงคิ้วตามทรงคิ้วของเราเลยนะคะ ดูเป็นธรรมชาติๆ ใสๆ8. ตามด้วยที่เขียนคิ้วแบบฝุ่น (สภาพที่เขียนคิ้วเคอะมากกกกกกก 5555555 อายจัง) ทาทับถ่มคิ้วให้เต็ม ตรงหัวคิ้วเบามือหน่อยนะคะ ทำให้คิ้วดูมีมิติมากขึ้น

9.คัดเบ้าเปลือกตาด้วยบรอนด์เซอร์ ง่ายๆสบายๆ ไม่ต้องคิดไรมาก เราใช้นิ้วมือนี่แหละค่าา10. กรีดอายไลเนอร์เลยหัวตามานิดนึง ทำให้ตาดูเฉี่ยวๆ พร้อมกรีดขอบตาล่างด้วยนะคะ แต่เว้นช่วงตรงกลางไว้11. ใช้ดินสอเขียนขอบตาแขกทาบริเวณกลางตาที่เว้นไว้ จากนั้นใช้แปรงหัวตัดเบลนๆให้ดูเข้ากันนิดนึงค่ะ

12.ดัดขนตาปัดมาสคร่าทั้งขนตาบนและขนตาล่าง13.ติดขนตาปลอมที่หนาสุดพลัง อะไรจะหนากว่านี้ไม่มีแล้วค่ะ 5555

14. ใช้คอนซิลเลอร์เนื้อครีมมาทำเป็นจุดๆ ตามแนวที่เราคอนทัวร์เท่านั้นนะคะ เดี๋ยวมันจะโป๊ะ จุดเยอะเกินไปก็โป๊ะนะคะ ตรงนี้ต้องระวังด้วย 555 ที่สำคัญใช้นิ้วนี่แหละค่ะถนัดสุดแล้ว 15.ทาลิปต้องจู๋ปากขนาดนี้ไหม ไม่ต้องก็ด้ายยยยยยยย

16.วาดโครงจมูกให้จมูกเหมือนเจ้ากวาง 17.จากนั้นก็ถมสีน้ำตาล นั่นก็คือที่เขียนคิ้วนั้นเองค่าา18.ใช้คอนทัวร์ที่เข้มสุดมาทาร่องปากทำให้มันดูร่องลึกขึ้นนั้นเองง เท่านี้ก็เสร็จเรียบร้อยแล้วค่าา

ขอบคุณทุกคนที่อ่านจนจบนะคะ ฝากกดหัวใจเป็นกำลังใจให้เค้าด้วยเน้อ ขอบคุณมากๆเลยค่าา หวังว่ากระทู้นี้จะมีประโยชน์ต่อสาธารณะชนนะคะ 5555555 เข้ามาพูดคุยคอมเม้นต์กันได้นะคะ เค้าเหงาอยู่พอดีเลย อิอิ

unnynps

unnynps

IG: npsuny

FULL PROFILE