ของดีบอกต่อ : เครื่องสำอาง สำหรับ “สาวหน้ามันเป็นสิวง่าย”

15 8

ฮาโหลวววววว~ สาวๆจีบันทุกคน

ก่อนอื่นเลยอันนี้เป็นกระทู้แรกของเรานะคะ ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยน้า :D

สภาพผิวของเรา : เป็นสิวง่าย รูขุมขนกว้าง ผิวขาวเหลือง และหน้ามันย่อง!

เราก็เลยต้องพึ่งเมคอัพที่คุมมันและไม่อุดตันต่อผิวหน้าของเราด้วยค่ะหลังจากที่เราได้ทดลองใช้ก็เลยอยากนำมาแชร์ให้เพื่อนๆบ้าง งั้นเราไปดูกันเลย

1. Pure Skin Mineral Prime Protector

สำหรับสาวๆหน้ามันก็ต้องมี ไพร์เมอร์คู่ใจค่ะ :D

เราเองก็เคยลองของ Wet N’ Wild มาแล้ว มันเป็นเนื้อซิลิโคนอะ รู้สึกไม่สบายหน้าเท่าไหร่

แต่ตัวนี้เป็นเนื้อครีม เหมือนครีมกันแดดทั่วไปเลย ไม่อุดตันบนใบหน้าด้วย

ไพรเมอร์มีออกมาหลายแบรนด์อยู่เหมือนกัน ตัวนี้คุมมันได้ค่อนข้างดีเลย

กดแค่ปั๊มเดียวก็พอ ผ่านไปทั้งวันมันช่วง T-Zone แต่ก็น้อยลงกว่าปกติความประทับใจ : ♥ ♥ ♥ ♥ (หักคะแนนราคาสูงไปหน่อย)

2. Cathy Doll Oil Control Film Pact Translucent

แป้งอันนี้ได้มาด้วยความบังเอิญ ตอนไปต่างจังหวัดค่ะ ลืมพกแป้งไป TOT

แกจะบ้าหรือเปล่า ลืมพกแป้งไปแต่เมคอัพครบ แวะเข้าเซเว่นไปหาซื้อแป้งมาใช้

ก่อนซื้อก็อ่านรีวิวในเน็ตก่อนเลย เห็นว่าตัวนี้คุมมัน ไม่เป็นคราบ ราคาไม่แพงด้วย

ตอนแรกก็กะใช้แก้ขัด ตอนี้กลายเป็นไอเทมประจำกระเป๋าเลยแหละค่ะความประทับใจ : ♥ ♥ ♥ ♥ (ยังหาตลับใหญ่ไม่ได้ ของหมด โกรธ!)

3. GINO McCRAY The Professional Make up Fixing Spray

มาต่อกันด้วยสเปรย์น้ำแร่ สเปรย์น้ำแร่ก็มีทั้งแบบธรรมดา แบบบำรุง และแบบล็อคเมคอัพ

ของบิวตี้บุฟเฟ่ต์ตัวนี้เป็นแบบล็อคเมคอัพ (Fixing Spray) หัวกระจายค่อนข้างดี

ฉีดไม่กี่ทีก็ทั่วหน้า ล็อคเมคอัพให้อยู่คู่กับหน้าได้ตลอดทั้งวัน ยิ่งใช้คู่กับไพร์เมอร์ตัวแรก

บอกเลยว่า เลิศ! เช้าจรดเย็น ไม่มีเมคอัพหลุด ยกเว้นริมฝีปาก ฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆความประทับใจ : ♥ ♥ ♥ ( หัวกดแข็ง พอใช้ไปนานๆ หัวสเปรย์เหมือนตัน TT )

4. Canmake Cream Cheek CL05

ต่อกันด้วยครีมบลัชในตำนาน ไม่มีใครไม่เคยเห็นเนอะ เป็นครีมบลัชที่แน่นมาก

ได้สีที่ชัดเจนสุดๆ หลังจากที่เราใช้รองพื้นเสร็จก็จะแตะๆครีมบลัชลงบนใบหน้าก่อน

แล้วหลังจากปัดแป้งฝุ่นก็ค่อยเอาบลัชออนแบบฝุ่นลงทับอีกที รับรองสีแน่นทั้งวัน :Dความประทับใจ : ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ( พิกเม้นท์ดีเว่อร์ ลุคใสๆดี )

5. 4u2 Kiss Me Harder x Blogger #Nobluk

อันนี้เป็นรุ่นที่ x Beauty Blogger ใน Youtube มีประมาณ 9-10 สีได้

มีเป็นโทนแต่ละคนเลย แต่ของเราชอบของพี่นุ่น Nobluk นะฮ๊าาา

สีชมพูนู๊ดอมน้ำตาลหน่อยๆ สีสุภาพเข้าได้กับทุกลุคเลย

เป็นลิปขวิดแมตต์เนื้อนุ่มมมมมมมม สีแน่น ติดทนดี ;Dความประทับใจ : ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ( ชอบสีนี้มาก แต่ตอนนี้ไม่มีขายแล้ว แงงงง )

จบแล้วนะคะ

ขอบคุณทุกคนที่ติดตาม อ่านกันจนจบเลย

หากเพื่อนๆมีไอเทมไหนแนะนำสำหรับคนผิวมัน แนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณมากๆค่าาาาาาา : D

orawanya

orawanya

FULL PROFILE