How to : Love is in the Air

7 2

สวัสดีค่าาาาาอ๊ากกกกก!!! นี่เป็นกระทู้ฮาวทูแรกของเราเลย ตื่นเต้นสุดๆ ไปเลยค่าาา

เริ่มเลยแล้วกันเนอะ คิคิชื่อกระทู้บอกอยู่แล้วว่า Love is in the air รู้เลยว่ามาแนวธาตุลมแน่นอนแต่จะลมรักหรือเป็นลมไปเลย มาดูกันค่ะ

ต่อมาเป็นเครื่องสำอางที่ใช้ในการนี้ค่ะ

เริ่มแรกก็เตรียมพื้นที่สำหรับตกแต่งกันก่อนค่ะ ด้วยการทา Primer และ Pore Eraser บนหน้า ลงรองพื้นและคอนซีลเลอร์ที่ใบหน้าเพื่อปกปิดรอยดำทั้งหลายให้หายไป บัย~~~ แล้วก็สร้างมิติให้กับหน้าด้วย Contour (เผอิญว่าลืมถ่ายตอนปาด Contour แล้วค่ะ แหะๆ)

วิ่งค่ะ!!!! ต่อมาแล้ว!!! (แป้กมั้ยนะ)...ต่อมาก็ละเลงสีลงเปลือกตาได้เลย

1. เริ่มด้วยลงอายแชโดว์สีม่วงเข้มมีชิมเมอร์น้อยๆ ตรงเป้าตาในลักษณะคัดเบ้า ลงอาแชโดว์สีชมพู (ถ้าไม่มี ใช้บรัชออนแทนได้) เล็กน้อยให้ออกสีนิดหน่อย (แต่ในนี้เหมือนจะไม่ออก T^T)
  2. เขียนอายไลเนอร์แบบดินสอสีขาวเขียนบนเปลือกตาที่ต่ำลงมาจากอายแชโดว์ม่วงให้ทั่ว ตรงหางตาตวัดหางเล็กน้อย ตรงหัวตาวาดออกมาให้แหลม ที่ใต้ตาเขียนไปถึงกลางตาพอค่ะ
  3. ลงอายแชโดวสีเนื้ออ่อนๆ เกือบขาวทับอายไลเนอร์ที่เขียนไว้
  4. ใต้ตาจากกลางถึงด้านนอก ลงอายแชโดวสีม่วงก่อนหน้านี้ให้ทั่ว สามารถใช้อายแชโดว์สีน้ำตาลเข้มเติมเพื่อความเจ้มจ้นของสีได้ค่ะ
  5. เขียนอายไลเนอร์เจลสีน้ำตาล พร้อมตวัดหางด้วย *ฉิ้งๆ*
  6. ดัดขนตา ติดขนตาปลอม ปัดมาสคาร่า ให้ขนตาฟูๆ ไปเลย
  7. อย่าลืมเขียนคิ้วนะคะ ในนี้เขียนไม่มากค่ะ เพราะเขียนไม่เป็น วะฮ่าฮ่าา แต่เติมตรงที่แหว่งๆ บ้างเท่านั้น
  8. ทาอายแชโดวสีขาวทาใต้คิ้วเพื่อให้มันพุ่งๆ หน่อยค่ะ
กระบวนการละเลงเปลือกตาก็มีเท่านี้ล่ะค่าา

ลงไฮไลท์ (ในที่นี้ใช้อายแชโดว์สีเนื้อๆ ขาวๆ วิ้งๆ แทน) บนโหนกแก้มไปถึงเหนือหางคิ้ว สันจมูก Cupid's bow

ทาลิปสีชมพูอ่อนทั่วปาก ทาลิปสีแดงตุ่นๆ ที่มุมปาก แล้วเกลี่ยให้เนื้อเข้ากัน

อ้อ ที่หางตาข้างซ้ายวาดวงๆ ให้เหมือนลมเป่าฟู่ค่ะ ให้อารมณ์แฟนซาตี เอ้ย แฟนตาซีนิดๆ

สุดท้าย ไม่ท้ายสุด ลงกากเพชรตรงโหนกแก้ม สันจมูก และริมฝีปาก ให้มันวิ้งๆๆๆ ไปเลย

ผลลัพธ์ที่ได้ ตามนี้เลยค่าาา

พอจะสื่อถึง Love is in the air ได้มั้ยนะ ^__^

หวังว่าจะชอบกันบ้าง ไม่มากก็น้อยนะคะ สักจิ๊ดก็ยังดี จุ๊บๆ

สวัสดีค่ะ εïз

mothrama

mothrama

FULL PROFILE