รีวิวคุชชั่นที่ควรมี เหมาะสำหรับวันเบาๆ และอยากโชว์ผิว คือดีย์จริงๆ งานผิวต้องมาอ่ะ

12 5

สวัสดีค่ะ วันนี้เค้กก็มีคุชชั่นมารีวิวให้ดูน๊าาซึ่งวันนี้เค้กแต่งหน้า " ลุคสาวหวาน สดใส " โดยใช้ คุชชั่น Baby Brightหลายๆ คนก็น่าจะรู้จักกันดี เพราะมีขายแทบจะทุกที่ ซึ่งเซเว่น และห้างทั่วไปก็มีขายราคาประมาณ 130 กว่าบาท รึป่าว เค้กไม่ค่อยแน่ใจนะคะลองมาดูกันเลย 

เค้กใช้เบอร์ #23 Natural Brightต้องบอกก่อนว่า ปกติแล้วเค้กไม่ค่อยนิยมใช้คุชชั่นเท่าไหร่ และตอนที่ตัวนนี้ออกมาแรกๆ ได้ลองเทสกับทางบูธ คือชอบเลยค่ะ เพราะเป็นคุชชั่นที่ไม่ต้องตบๆ และเกลี่ยให้เสียเวลาแต่นางใช้ทาปาดไปมาได้เลย รู้สึกว่าสะดวกกับการใช้งาน เลยซื้อมาอันนี้เป็นตลับที่ 2 แล้ว นอกจากนั้นที่เค้กรู้สึกว่ามันโอเค คือ เวลาแต่หน้าแล้วเหมือนผิวสุขภาพดี นางไม่ได้ปกปิดเนียนเว่อร์ แต่นางมีความโชว์ผิว แบบฉ่ำวาวเล็กน้อย  

ลองดูที่ภาพนี้นะคะ

อันนี้ถ่ายตอนแต่งเสร็จ สาบานได้เลยว่าไม่ได้ลงรองพื้นตัวใดทั้งนั้น พอทาคุชชั่นเสร็จก็ลงแป้งตาม ด้วยการใช้แปรงปัด ไม่ใช้พัพนะคะเพราะอยากแต่งแบบเบาๆ 

มาดูตอนถ่ายแสงข้างนอกกัน

อันนี้คือภาพที่โฟกัสสุดๆ เอาแบบชัดเวอร์ ก็ยังได้อยู่นะคะ#แนะนำว่าควรมีติดไว้ค่ะ วันไหนรีบๆ ตัวนี้ช่วยได้จริงๆ

Siri Cake

Siri Cake

???? ชีวิตที่โดดเด่น คือ ชีวิตที่มีสีสัน ????

~~~~~~~~~~ Siri Cake ~~~~~~~~~~

? HBD : 28/08/38 ?

? ติดต่องาน Tel : 0973395083

เราชื่นชอบเรื่องการแต่งตัว แต่งหน้ามาก เราเป็นมือใหม่หัดเลน Jeban และเราจะพัฒนาตัวเองต่อไป

FULL PROFILE