สาวธาตุดินเชิญทางนี้ เพราะวันนี้เราจะแสบๆ มันส์ๆ แต่งตามไม่ยาก | Earth element ฟีเว่อร์เด้ออออ~~~~

11 3

สวัสดีค่ะทุกคน กลับมาอีกครั้งกับ HOW TO ที่....ไม่เต็มร่องไม่เต็มรอย....ของกวางนะคะซึ่งในครั้งนี้ เราจะมาพูดการแต่งหน้าตามธาตุต่างๆ กัน และสิ่งที่กวางได้แต่งมาแล้วนั้น คือธาตุดินนี้เองแอบเห็นพี่ๆ หลายแต่งกันเยอะมากเลย แต่ละคนก็เผ็ช ก็แซ่บกันมาก ตัดมาที่ภาพตัวเองค่ะ เห้ยแกรรร~~~~ เราก็มาสายฮาแล้วกัน 55555ดังนั้น เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา เรามารับชมและรับฟังกันเลยค่าาาาาาาาาาาา

เรามาเริ่มของซ่อมแซมหน้ากันก่อนเลย (ดูจากหมายเลขนะคะ)

1. ลงเบสตรงบริเวณ T-zone ค่ะ แล้วเกลี่ยกระจายให้ทั่วๆ2. กลบสิววนๆ ไปค่ะ แปะๆ ให้เนียนที่สุด3. ลงรองพื้นด้วยแปรงค่ะ เพราะมันจะบางเบากว่า4. ใช้ฟองน้ำกดๆ เบาๆ ให้รองพื้นติดแน่นขึ้น5, 6. สร้างโครงหน้าของเราให้เรียวเล็กประหนึ่งเกิดมาหน้าวี7. ให้ฟองน้ำเกลี่ยให้เนียนไม่ให้มีขอบ8. ที่สำคัญ!!!! ห้ามลืมเฉดดิ้งดั้งเด็ดขาด ไม่งั้นดับอนาถค่ะ9. ให้ฟองน้ำเกลี่ยให้เนียนไม่ให้มีขอบ และเก็บรายละเอียดต่างๆ10, 11. ไฮไลท์ด้วยจะเกิดผล หน้าเราต้องสมบูรณ์แบบอยู่เสมอค่ะ 5555512. ให้คลอซีลเลอร์เพิ่มความสว่งให้ใต้ตาและร่องแก้มค่ะ13. ให้ฟองน้ำเกลี่ยให้เนียนเก็บรายละเอียดอีกทีค่ะ14. เซตด้วยแป้งโปร่งแสงนะคะ หน้าเราไม่ได้ไม่เพี้ยนเหมือนสมอง 55555

VIDEO ก็มีนะ ใครใคร่ดูดู ใครใคร่ชมชม

เตรีมตัวพบกับ FINISH LOOK ค่าาาาาาาาา

กวางจะปลาบปลื้มมาก ถ้าได้กำลังใจจากทุกคน ฝากติดตามด้วยนะคะ

KWANG JU

KWANG JU

เรามาแต่งหน้ากัน!!!!! ฝากติดตามกวางด้วยนะคะ ส่วนใหญ่กวางจะเน้นทำวิดีโอค่ะ จะพยายามมาอัพเดตให้ดูกันบ่อยๆ ค่ะ

Youtube​ : KWANG JU
Face​book Page​ : KWANG JU
Instagram : @kwangjumakeup

FULL PROFILE