[[ REVIEW & SWATCH ]] MADE' 24h Liquid Lipstick ลิปจิ้มจุ่มยานแม่ สวยแพงในราคาหลักร้อย

12 6

สวัสดีค่ะสาวๆที่ี้น่ารักของอิ๋วทุกคนวันนี้ #อิ๋วเองที่ชอบรีวิว มาพร้อมกับรีวิวลิปติกอีกแล้ววววเรื่องลิปสติกไว้ใจอิ๋วอีกเช่นเคยยยย

ช่วงนี้ลิปจิ้มจุ่มก็ยังเป็นลิปสติกที่ฮิตกันอยู่ค่ะ และวันนี้ อิ๋วก็ได้ลิปจากแบรนด์ MADE'  (มาเด้) มาลองเล่น เค้าเรียกกันว่า เป็นลิปยานแม่  เพราะว่านางเป็นลิปติดทน ลิปถูกและดี ลิปสีสวยแห่งปีค่ะ

ก่อนอื่นเรามาดูแพจเกจเค้าก่อนดีกว่าค่ะ ดึงดูดมากนะกล่องก็น่ารักดีด้วยยยยย ตัวแท่งลิปก็ดีดีมีราคาาาาา คือดูไฮโซมากเลยแหล่ะ เป็นแบบแพคเกจแก้วๆ ไม่ใช้พลาสติกกะโหลกกะลานาจาาาาา แต่ว่าก็ไม่ได้แตกง่ายนะ แข็งแรงทนทานมาก ทำตกไม่แตกอ่ะ นี่คือทำตกมาแล้วว 5555  ขนาดเค้าก็ไม่ได้เทอะทะจนพกไม่ได้อ่ะ สามารถพกพาไปไหนได้ง่ายดายมาก เนี้ยๆดึงดูดให้ลองใช้ตั้งแต่แพคเกจแล้วอ่ะ

มาต่อกันที่แปรงของเค้า ตามภาพเลยค่ะ อิ๋วชอบลักษณะแปรงที่เป็นแบบนี้นะ คือมันพอดีกับรูปปากอ่ะ สามารถเก็บขอบปากได้ดีเลยแหล่ะ ทำมห้เราทาลิปได้ง่ายขึ้นเยอะเลย ตัวแปรงก็นุ่มนะคะ ไม่ฝืดปากเลย คือชอบอ่าา

คืองี้ๆๆๆ แล้วเค้าอ่ะ มีสีเยอะมากด้วยนะ 15 สีกันเลยทีเดียวเชียววว เป็นลิปแมทยอดฮิต 10 สี กับลิปเมทลิค 5 สีค่ะ คือเยอะมาก สีสวยมากจริงๆนะคะ ไม่ได้โม้วววว ><

เดี๋ยวมาสว้อชสีกันเลยมะ สาวๆน่าจะอยากรู้กันแล้วล่ะอิ๋วของเริ่มจากลิป MADE' 24h Metallic Liquid Lipstick ก่อนเลยนะคะ

นี่ค่าาาา ความเมทาลิคของนางงงง บอกก่อนว่าอิ๋วเป็นคนชอบทาลิปจิ้มจุ่มมากกก แต่ทาแค่แมทอย่างเดียว นี่ได้ลองเมทาลิค โอ้โหห ชอบมากกกก มันมีความหรูหราไฮโซ มากกกกกกก ชอบบบคือทาในชีวิตประจำวันได้อ่ะ ไม่แปลกตา ไม่ลอยและที่สำคัญใช้แล้วปากไม่แห้งนะคะ เพราะว่าเค้ามีอนุพันธ์ของวิตามินซี และ Whitening จึงทำให้ปากของเราดูสวย ชุ่มชื้น ไม่ดำคล้ำ  และยังต่อต้านริ้วรอยด้วยค่าา แล้วก็อินเตอร์นาจา เพราะส่วนประกอบของเค้านำเข้าจากประเทศฝรั่งเศส แถมยังได้รับรองมาตรฐาน Organic จากสถาบัน ECOCERT (ประเทศฝรั่งเศส) เลยทีเดียวเชียววววเพราะฉะนั้น มั่นใจได้แน่นอนในเรื่องของคุณภาพค่าาาาาา

อ่ะ อิ๋วลองทาเต็มๆมาให้เพื่อนๆดูว่า ถ้ามีองค์บนหน้าครบ สีปากจะออกมาประมาณไหน

เป็นยังไงกันบ้างๆ สีเมทลิค มีใครชอบเหมือนกันกับอิ๋วบ้างงงงงหลังจากที่ได้ลองแล้ว อิ๋วว่าสีติดทนมากก อิ๋วทาไปวัด ก็มีกินน้ำกินขนม พอกลบมาบ้าน ก็ยังอยู่นะ ด้วยความกินเยอะของอิ๋วเอง ก็มีหลุดๆบ้าง แต่ไม่หลุดจนต้องเติมลิปอ่ะ นึกออกป่ะๆ มันดีงาม ที่สำคัญ เนื้อนุ่มนะคะ ทาแล้วมันคล้ายๆ จะเหนอะๆปากอ่ะ แต่ว่า มันก็ไม่หนักๆปาก  คือส่วนตัวอิ๋วว่ามันไม่ได้เหนอะมากจนน่ารำคาญเท่าไหร่ ถือว่าผ่านอยู่

ให้คะแนนในส่วนเมทาลิค ให้ 4/5 ค่ะ (ตัดคะแนนเรื่องความเหนอะปากออกไปหน่อย อิ๋วไม่เคยทาลิปเมทาชิคเลยไม่รู้ว่ามันคือปกติรึป่าว)

อ่ะๆ มาต่อกันที่ลิปแมทที่รอคอยค่ะ MADE' 24h Matte Liquid Lipstick

มาแล้วค่าา ลิปแมทที่ตามหา มีถึง 10 สีด้วยกัน อิ๋วสว้อชที่แขน เป็นแสงธรรมชาตินะคะ ส่วนที่ปากเป็นแสงไฟ สีจะต่างกันนิดนึง เดี๋ยวอิ๋วถ่ายเต็มๆหน้า จะอธิบายทีละสีนะคะ

จบกันไปแล้วค่าทุกโค้นนนนนนนนนนนนนนนนถามว่าแสบปากมั๊ยยย ก็นิดหน่อยยยทาลบๆๆๆๆ สลับกันไป เพื่อสาวๆทุกคน อิ๋วยอมมมมมม อิ๊

มาๆ สรุปกันหน่อยดีกว่า1. เม็ดสีแน่นมาก2.ทาแล้วไม่หนักปากนะ3.ทาเสร็จแล้วไม่ได้รู้สึกละมุนปากเท่าไหร่นัก มันแห้งๆ ถ้าคนบำรุงริมฝีปากมาดีๆ จะไม่ตกร่องนะ4.สีติดทนมาก แต่ต้องทิ้งให้เซ็ทตัวแป๊ปนึงนะ5. หัวแปรงนุ่ม เก็บขอบปากดี

ส่วนตัว ให้คะแนนไปเลย 4/5 ค่ะ

อ่อ ลืมเลย อิ๋วเทสเรื่องความติดทนให้เพื่อนๆดูกันด้วยค่ะ

จบๆจริงๆแล้วค่า กับการรีวิวลิปสติกยานแม่ของอิ๋วววววเต็มที่มากกก 5555สำหรับใครที่อยากไปตำมาใช้ตามกันนะคะ 

วันนี้ก็ลาไปก่อน เจอกันใหม่ครั้งหน้าสวัสดีค่าาา

AadiiwAiew

AadiiwAiew

สวัสดีค่ะ อิ๋วเอง
♥เป็นผู้หญิงผิวสองสี
♥รักการแต่งหน้า
♥ชอบบอกต่อผลิตภัณฑ์ดีๆ

FULL PROFILE