ของแพงหลบไป ของถูกมาแรง! เจอแล้วคลีนซิ่งตัวเด็ด ทั้งถูกทั้งดี ชะนีกรี๊ด!!

20 13

" อะไรเอ่ยเปลี่ยนคนเป็นผี!? ก็คลีนซิ่งไงคะ 5555 " 

วันนี้ขอทักทายสาวๆชาวจีบันด้วยประโยคทำร้ายจิตใจผู้หญิงแทบทุกคน T^T รวมทั้งจิตใจเราด้วยค่ะ 555(ในเลข5มีน้ำตาซ่อนอยู่)

เชื่อว่าสาวๆทุกคนต้องมีคลีนซิ่งติดบ้านคนละขวดสองขวดแน่นอนค่ะ เราก็เป็นคนนึงที่มีคลีนซิ่งสะสมเต็มไปหมด ตัวไหนออกใหม่ ตัวไหนเค้าว่าดีก็ไปตามหา ไปตำมาจนได้ เจอของดีบ้างไม่ดีบ้างก็โศกเศร้าเคล้าน้ำตากันไป และวันนี้เราก็ได้เจอคลีนซิ่งที่ใช่โดนใจเจ้ ทั้งถูกทั้งดีมาตัวนึงค่ะ!! 

เจ้าคลีนซิ่งตัวที่ว่านั่นก็คือ Aloe Vera & Cucumber Make up Cleansing Essence ของแบรนด์ Baby Bright นั่นเองเด้อ ชื่อยาวไปอี้กก ตัวนี้ไปตำมาเพราะว่าเพื่อนสาวแนะนำ นางบอกว่ามันเช็ดออกสะอาด อ่อนโยน ไม่แพ้ไม่แสบผิว แถมประเด็นคือถูกนั่นเองเจ้าค่ะ แค่ 119 บาทเอง แล้วจะรีรออะไรล่ะคะ แค่เห็นราคาก็รีบพุ่งตัวไปตำแล้วเธ๊อ555 เราไปตำมาจากโลตัสนะเออ

แต่แค่รีวิวเฉยๆก็จะดูธรรมดาไป วันนี้เราเลยจะขอเอามารีวิวเปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่นที่เราใช้อยู่ค่ะ โดยยี่ห้อนั้นก็คือ Bioderma นั่นเอง(อื้อหือเทียบกับเจ้าแม่เลยนะเนี่ยอิอิ) เป็นคลีนซิ่งชื่อดังที่หลายคนยอมรับว่าใช้ดี อ่อนโยนจริง แต่ราคาไม่อ่อนโยนกับพวกเราซะเลยTT เราไปดูกันดีกว่าค่ะว่าจะเป็นยังไง

หน้าตาเค้าจะเป็นแบบนี้ค่ะ มองผ่านๆเหมือนพวกน้ำหอมหรือสเปรย์น้ำแร่งี้ ขนาดเหมาะมือพกพาสะดวก ตัวนี้เค้าเคลมว่าเป็นคลีนซิ่งชนิดน้ำแบบ2in1ที่นอกจากจะช่วยเช็ดทำความสะอาดเครื่องสำอางแล้ว ยังเป็นน้ำตบบำรุงผิว ช่วยเพิ่มความชุ่มชื่นให้ผิวหน้าของเราอีกด้วยนาจา ซึ่งเค้ามีส่วนผสมเด่นๆคือว่านหางจระเข้และแตงกวานั่นเองค่ะ

ในรูปคือหน้าที่แต่งแล้วนะคะเป็นแบบเอฟวรี่เดย์ลุค ก็จะลงรองพื้น เขียนคิ้ว ตา ปาก ปกติไม่ได้แต่งจัดอะไรมาก อิอิ เรามาดูพลังการลบเครื่องสำอางของแตงกวาและว่านหางกันดีกว่าค่ะ

แท้แด่! อย่าพึ่งขำหน้าเรากันนะคะ55555 สีหน้ามันก็จะลัลล้าแฮปปี้หน่อยๆ คือเราแปะสำลีทิ้งไว้ที่ตาสักแปปนึงโดยไม่ได้รูดไม่ได้เช็ด และผลลัพธ์ที่ได้ก็ทำให้ต้องทำหน้าแบบนี้เลยค่ะ555555 มันดีจริงๆว่ะแกเหมือนหน้ากากหลุดออกมาเลยอ่ะ

ตอนเช็ดรู้สึกอ่อนโยนดีค่ะ เช็ดออกง่าย สำหรับเราไม่แสบผิวหรือระคายเคืองนะ ได้กลิ่นหอมอ่อนๆแบบจางๆของแตงกวา แต่ว่านหางไม่ค่อยได้กลิ่น หลังจากเช็ดเสร็จรู้สึกผิวชุ่มชื่นดีค่ะ ไม่แห้งตึง โอเครเลยนะแกรรร รวมสำลีที่ใช้ทั้งหมด4แผ่นนะเออ

เห็นแบรนด์เคลมว่าใช้เป็นน้ำตบได้ด้วย คนชอบลองอย่างเราก็ไม่พลาดค่ะ

ขั้นแรกก็เทรีมูฟเวอร์ใส่มือในปริมาณพอเหมาะ หลังจากนั้นก็ตบลงไปที่ใบหน้าของเราเบาๆด้วยท่วงท่าประดุจเหมือนกำลังใช้น้ำตบป้าเจี๊ยบเลยจ้า 55555 ตอนตบๆลงไปบนหน้ารู้สึกชุ่มชื่นดีค่ะ ไม่แสบผิวเลย สดชื่นดีนะ มองหน้าตัวเองในรูปแล้วก็ขำ มีความสุข แฮปปี้เว่อร์

ต่อไปมาดู Bioderma ดีกว่าว่าเป็นยังไง

ตัวนี้เป็นสูตรสีชมพู สำหรับผิวแพ้ง่ายนะคะ เค้าเลิศจริงเรื่องอ่อนโยนต่อผิว ใช้แล้วไม่เป็นสาวขี้แพ้แน่นอน อิอิ

เริ่มจากแปะสำลีทิ้งไว้ที่ตาเช่นเดิม และผลลัพธ์ที่ได้ก็เป็นตามสีหน้าเลยค่ะ 555555 มันก็จะเซ็งหน่อยๆ คือมันเช็ดตาเราออกไม่หมดอ่ะ หน้ากากไม่หลุดออกมา555 อาจจะเป็นเพราะว่าเค้าไม่ได้มีไว้สำหรับเช็ดตาโดยตรง แต่อ่อนโยนจริงๆไม่แสบตาไม่ระคายเคืองเลย

หลายๆคนที่เคยใช้ Bioderma ก็คงรู้อยู่แล้วว่า มันเน้นเรื่องความอ่อนโยนต่อผิว เช็ดแล้วไม่แพ้ ซึ่งมันก็เลิศจริงๆชะนีขี้แพ้จะต้องหลงรัก แต่ด้วยความที่มันอ่อนโยนมากๆ เราก็เลยรู้สึกว่ามันยังเช็ดไม่ค่อยเกลี้ยงเท่าไรนะคะ โดยเฉพาะเครื่องสำอางกันน้ำเราว่าเค้ายังทำคะแนนตรงนี้ได้น้อยนะ สำหรับใครที่แต่งหน้าจัดๆก็คงต้องหลายรอบพอดู ส่วนใครที่แต่งหน้าบางๆก็สบายบรื๋อจ้ะ ในเรื่องความอ่อนโยนต่อผิวก็ต้องให้เค้าจริงๆ คือเช็ดแล้วไม่แสบไม่แห้งตึง อ่อนโยนมากๆ รู้สึกชุ่มชื่นไม่หนักหน้าด้วยนาจา  รวมสำลีที่ใช้ทั้งหมด 4 แผ่นค่า

ต่อไปเรามาลองทดสอบเช็ดอายไลน์เนอร์กันค่ะ

จะทดสอบโดยการเช็ดออกครั้งเดียวค่ะ จะเห็นว่าของ Baby Bright เช็ดออกได้มากกว่าของ Bioderma นะ สังเกตจากรูปหัวใจจะจางมากกว่า

จากการทดสอบเช็ดทั้งหน้าทั้งแขน จนจะทั้งตัวและ เราก็สรุปได้ว่า เจอตัวตายตัวแทนตัวใหม่ล้าววว!!(อะไรจะเว่อร์ขนาดนี้) คือ Baby Bright เค้าเช็ดทำความสะอาดได้ดีเลยแหล่ะ แล้วก็อ่อนโยนต่อผิว ไม่แพ้ และบำรุงผิวไปในตัวด้วย เมื่อเทียบกับ Bioderma ที่เค้าอ่อนโยนม๊ากมากอยู่แล้ว ในเรื่องเช็ดทำความสะอาดก็โอเคในระดับหนึ่งเหมือนที่เราบอกไปข้างต้นเราเลยคิดว่าของ Baby Bright สามารถใช้แทน Biodermaได้เลยนะ ในช่วงที่เป็นสาวกินแกลบงบหมด ก็ขอแนะนำให้ไปตำตัวนี้กันค่ะ ถูกและดีจริง  แต่แอบแปลกใจเหมือนกันที่เค้าดูไม่ค่อยมีกระแสเท่าไรเลย ไม่ค่อยเห็นคนมารีวิว นี่ถ้าเพื่อนไม่มาบอกชั้นก็คงไม่รู้จักจนวันนี้ ส่วน Bioderma ก็ไว้ใช้สำหรับวันที่แต่งหน้าเบาๆไม่หนักมากและสำหรับวันนี้ชะนีหน้าเปลือยก็ต้องขอลาไปก่อน อ้อ!นี่ก็เป็นความเห็นส่วนตัวของเราน้า ผิวหน้าของแต่ละคนไม่เหมือนกัน บางคนอาจใช้แล้วแพ้บางคนไม่แพ้ แนะนำให้ลองเทสก่อนนาจา

วันนี้ขอบคุณทุกคนที่ทนอ่านความเวิ่นเว้อละเมอเพ้อของเราจนจบ 55555555 เจอกันใหม่รีวิวหน้า ขอบคุณค่า

Noppaluk

Noppaluk

สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบัน
เราชื่นชอบการเเต่งหน้า สกินเเคร์ รีวิวความสวยความงามต่างๆ
ฝากเพื่อนๆติดตามผลงานของเราด้วยน้าาาาาา

FULL PROFILE