How to ก็เป็นสาวขี้อายอะ แต่งหน้าแบบแก้มแดงฉ่ำๆแอ๊บเขินไปเดทกัน

18 8

เส้นหวายมาแล้วไปเดทกับหนุ่มทั้งที อยากขอแอ๊บใสๆ เป็นชะนีสงวนท่าที เขินทีพวงแก้มแดงระเรื่อบ้าง(โดยเฉพาะเดทแรกๆ อิอิ)

อยากสร้างความประทับใจ มัดใจหนุ่มให้อยู่หมัดก็เลยต้องขอมาแอ๊บแก้มแดงๆให้ดูเขินๆซะหน่อยแต่สาวคนไหนเป็นคนเขินแล้วหน้าไม่แดง หรือคบมานานอารมณ์โรแม๊นซนั้นหมดไปก็ต้องลองใช้เมคอัพเข้าช่วย !

ดูแบบเต็มๆกันได้ในคลิปเลยน๊า

งานตา

1. ลงสีอ่อนสุดตามรูปให้ทั่วเปลือกตาก่อน2. จากนั้นเอาสีที่สองลงไปช่วงหางตาถึงกึ่งกลางเปลือกตาค่ะ ลงที่ขอบตาล่างด้วย3. ใช้แปรงแบบพู่กันกับสีน้ำตาลเข้ม ลงไปช่วงขอบตาและขอบตาล่างด้วยตามรูปค่ะ4. สุดท้ายหวายใช้นิ้วป้ายสีที่เป็นชิมเมอร์ สีอ่อนแตะไปช่วงหัวตาแล้วใช้แปรงช่วยลงช่วงหัวตาล่างด้วย

เขียนอายไลน์เนอร์เส้นเล็กๆ ให้ชิดขอบมากที่สุดแล้วเขียนเลยรูปตาออกมานิดหน่อยแล้วก็ดัดพร้อมปัดขนตาค่ะ เป็นอันเสร็จ

งานแก้ม

วันนี้หวายเลือกใช้ลิปสีชมพูมาเป็นบรัชออน แต้มตรงโหนกแก้มแล้วไล่ขึ้นไปเกลี่ยให้สีเนียน ลงสีเพิ่มปาดทับสันจมูกตามรูปเลยค่ะการลงแบบนี้จะเพิ่มความชัดของสีและให้ดูน่ารัก น่าเอ็นดูขึ้นค่ะ

ใช้สีสว่างมาปัดช่วงใต้ตาเป็นการไฮไลท์ให้ใต้ตาสว่างก่อนจากนั้นหวายใช้สองสีล่าง โทนชมพูมาปัดช่วงแก้มทับสีที่ลงไปรอบแรกค่ะลงสีแบบฝุ่นทับก็จะช่วยให้สีชัดติดทนขึ้น และเพิ่มความละมุนตุ้นให้ลุคนี้ค่ะ

งานปาก

ใช้สีชมพูสดใสให้เข้ากับสีแก้มของเราค่ะ1. ใช้ MAC #impression สีออกชมพูสดๆทาตามปกติให้ทั่วปากก่อน แล้วใช้ชิชชู่ซับออกทีนึง2. ใช้ 3CE #Rolling สีส้มอมชมพู ทาไปที่ด้านในของริมฝีปากแล้วเกลี่ยออกมาให้เนียนจะใช้นิ้วหรือแปรงก็ได้นะคะ

โอเค ไปค่ะะะ !ไม่ว่าจะเป็นเดทแรกกับหนุ่มคนใหม่หรือเดทที่ร้อยกับหนุ่มที่รู้ใจคนเดิม ก็พร้อมลุยค่ะ

จบแล้วลุคแก้มแดงช่ำๆ เขินๆ ; Pไว้เจอกันใหม่นะคะ

SW HappyHeart

SW HappyHeart

เส้นหวาย
Heart sewa
Makeup . Fashion . Travel . Lifestyle

FULL PROFILE