รีวิวครีมลดสิว Perfect Plant

4 3

สวัสดีค่ะทุกคน กระทู้นี้ หนึ่งก็จะมาหน้าสดอีกแล้วววว(เอาแบบครึ่งหน้า เพื่อความสบายตาของทุกคน 555++)ขอพักสายบิวตี้ มาเป็นสายสกินแคร์แป๊บบบ

หนึ่งเป็นคนที่มีผิวหน้ามันมากมีปัญหารูขุมขนกว้าง ถ้าเจอฝุ่นควันเข้าไปก็จะผสมคลุกเคล้าเข้ากันกลายเป็นสิว ซึ่งหนึ่งไม่ปลื้มมากๆปกติก็จะเป็นสิวอุดตันซะส่วนใหญ่จะเป็นสิวหัวช้างหรือสิวอักเสบ ก็เป็นเฉพาะตอนใกล้วันนั้นของเดือน

นี่ค่ะ ตรงข้างๆแก้ม ขึ้นมาเป็นหัวหนองเลย อี๊.....

หนึ่งก็จัดการฟาด ครีมลงไปความจริงก็ทาให้ทั่วใบหน้า เช้า-ก่อนนอนนี่แหละค่ะแต่ว่าต้องล้างหน้าให้สะอาดก่อนนะคะเพราะการล้างหน้าให้สะอาดช่วยลดการเกิดสิวได้ค่ะ

หลังจากโบกครีมเข้าไป  1 คืนตื่นเช้ามามันแห้งอ่ะทุกคนนนนนนเราก็มันมือ ขอสะกิดออกนิดนึง 555++หัวสิวก็หลุดออกไป คือดีอ่ะใช้แค่ 3 คืน รอยสิวก็จางลงอย่างชัดเจนเลยค่ะ

พอใช้ทาตอนเช้า หนึ่งรู้สึกว่า หน้ามันน้อยลงมากๆเลยค่ะ เพราะครีมจะช่วยเพิ่มความชุ่มชื้นให้กับผิวหน้า ทำให้ผิวขับน้ำมันออกมาลดลงประทับใจมากๆค่ะ แค่ครั้งเดียวก็รู้เรื่อง เห็นผลเลย ชอบบบบบบที่สำคัญ ไม่แพ้ด้วยแหละ ^^

ครีมตัวนี้ คือ Perfect Plantเค้าเป็นครีมลดสิว Organic นะคะคนแพ้ง่ายสบายใจหายห่วง เพราะสกัดจากธรรมชาติใช้ทาป้องกัน และลดสิวค่ะราคาหลอดละ 590 บาท (ราคาจริง 1490 บาท) มี 15 mlใช้ได้ประมาณ 1 เดือนนะคะเนื้อครีมเป็นสีขาว เกลี่ยง่ายค่ะ

ถ้าใครกลัวว่าจะแพ้เรามาดูส่วนผสมคร่าวๆของครีมสิวตัวนี้กันค่ะ

1.สารสกัด Cytobiol Iris A2 ช่วยคืนความสมดุลให้กับผิว ลดการทำงานของต่อมไขมัน และลดการขับนํ้ามันให้น้อยลง เป็นการควบคุมความมัน ลดต้นเหตุของการเกิดสิว2. สารสกัด BHA ช่วยในเรื่องสิวอุดตัน ละลายก้อนไขมันในรูขุมขน 3. Muiti BSASM ลดสิวอักเสบ สารสกัดธรรมชาตินำเข้าจากประเทศฝรั่งเศสเป็นเอกสิทธิ์จากประเทศเกาหลี (ตู้วววหูววว) ซึ่งอุดมไปด้วยสารสกัดหลักๆ ได้แก่ ใบบัวบก รากผักไผ่ ใบชาเขียว ชะเอมเทศ ดอกคาร์โมมาย โรสแมรี่ ใช้ประมาณ2-3 วัน สิวอักเสบค่อยๆยุบบวมลง ลดการอักเสบของสิว4. สารสกัด Gutuline skin repair bio เป็นสารสกัดออร์แกนิค นำเข้าจากประเทศฝรั่งเศสซึ่งตัวนี้ได้รับรองมาตฐานจาก Ecocert ช่วยปรับสมดุล ปกป้อง ฟื้นฟูผิวให้แข็งแรงและดีขึ้น5. สารสกัด Hydrolyzed Candida Saitoana Extractที่คิดค้นมามากกว่า 3 ปี โดยทีมนักวิจัยประเทศฝรั่งเศส ช่วยในการกระตุ้นกระบวนการขจัดเซลล์สารพิษ ปรับให้ผิวเรียบเนียนขึ้นและกระจ่างใสขึ้น

ไปละค่ะทุกคน ขอจบการรีวิวไว้เพียงเท่านี้ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านนะคะบ๊ะบุยยยย

NinjaNueng

NinjaNueng

สวัสดีเพื่อนๆจีบันทุกคนค่ะ หนึ่งชอบการแต่งตัวแต่งหน้ามาก ชอบหาเทคนิคใหม่ๆ และอัพเดทข้อมูลตามกระแส เพื่อพัฒนาตัวเอง ตามconcept ผู้หญิงอย่าหยุดสวยค่าาา

FULL PROFILE