[ Review ] ผิวสวยใสไม่โทรมด้วยวิตามินซีเข้มข้น 10% จาก Cute Press

16 5

สวัสดีค่ะทุกคนนน  วันนี้เมย์มีของเล่นใหม่มาอีกแล้วค่ะ  อันที่จริงก็ไม่เชิงใหม่หรอก 555  วันนี้สิ่งที่เมย์นำมารีวิวก็คือ Cute Press Super Strength 10% Vitamin C Booster Serum นั่นเองงง  ใครที่ขี้เกียจกินก็ทาตัวนี้วนไปเลยค่ะ  เพื่อผิวสวยใสของเรา! 55555

ตัวนี้เมย์เคยใช้เมื่อตอนที่เค้าออกมารุ่นแรกเลยนะ  แต่ตอนนี้เค้าเปลี่ยนแพ็คเกจใหม่แล้ว  ใช้งานง่ายกว่าเดิมเยอะเลยเด้อ  เมื่อก่อนขวดนางจะดูใหญ่กว่านี้หน่อย  พอมารุ่นนี้แพ็คเกจดูสวยแบบเรียบง่ายไปเลย 

ที่เมย์ชอบมากๆ เลยก็คือตัวแพ็คเกจเค้านี่แหละ  เพราะนางมาในรูปแบบขวดปั๊มสูญญากาศจ้าา  กดใช้งานง่ายมาก  รับรองได้ว่าได้ใช้หมดทุกหยดในขวดแน่ๆ 555  การที่เค้าใช้บรรจุภัณฑ์ที่เป็นขวดปั๊มสูญญากาศแบบนี้ทำให้ช่วยลดโอกาสที่ผลิตภัณฑ์สัมผัสกับอากาศได้ดีเลย  เพราะวิตามินซีค่อนข้างจะสลายตัวง่ายพอสมควร  จำได้ว่าแพ็คเกจรุ่นเก่าค่อนข้างแข็งกดยากไปหน่อย  กดทีนึงเนื้อเซรั่มพุ่งปรี๊ดดดลงพื้นหมด  เสียดาย 55555  แต่รุ่นนี้เค้าทำการบ้านมาดีเลยนะเอ๊อออคำเคลม : เซรั่มบำรุงผิว  อุดมด้วยอนุพันธ์ของวิตามินซีในรูปแบบแคปซูลนาโนเข้มข้นถึง 10% ช่วยให้ผิวแลดูกระจ่างใส  เรียบเนียนขึ้น  ผสานวิตามินอีที่ช่วยให้ผิวชุ่มชื่นและเสริมการทำงานของวิตามินซีได้อย่างมีประสิทธิภาพ  พร้อมไซโคลเปปไทด์ซึ่งเป็นเปปไทด์พิเศษในรูปแบบวงแหวน  ช่วยลดเลือนริ้วรอยและเพิ่มความแข็งแรงให้ผิว  และยังมีคอลลาเจนจากปลาทะเลน้ำลึก  ช่วยมอบความชุ่มชื่นให้ผิวแลดูยืดหยุ่นและอุ้มน้ำได้ดีขึ้น ภายในสัปดาห์แรกที่ใช้  คุณจะรู้สึกได้ถึงความกระจ่างใส  เรียบเนียน  อ่อนเยาว์กว่าที่เคยที่สำคัญ  โนสี  โนน้ำหอมกวนใจ  เริ่ด!!

พอกดเนื้อเซรั่มออกมา  นี่ก็คิดในใจนะว่าเธอเป็นเซรั่มจริงหรอ  ทำไมเนื้อเข้มข้นปานนั้นอะ 555  เนื้อเค้าดูหนักๆ เหมือนครีมเลย  แต่เกลี่ยลงผิวง่ายอยู่นะ 

สังเกตว่าพอปาดลงผิวปุ๊บ  ผิวจะดูชุ่มชื้นขึ้นเลยทีเดียว  ด้วยความที่เนื้อนางเข้มข้นมากกกอาจจะต้องรอซักแปบให้เนื้อซึมลงผิวก่อนค่อยลงสกินแคร์ตัวอื่นตาม  แต่พอซึมลงผิวแล้วก็รู้สึกสบายผิวเลยนะ  ชุ่มชื้นแต่ไม่เหนอะหนะ  แถมนางยังเป็นวิตามินซีที่มาพร้อมกับคุณสมบัติหลายๆ ด้านเลยนะเธอออ  วันไหนขี้เกียจหน่อยก็ลงตัวนี้ตัวเดียวสำหรับเมย์ก็เอาอยู่นะ  เพราะนางให้ความชุ่มชื้นได้ดีเลย  เมย์ว่าคนหน้าแห้งน่าจะชอบนะ

ผลการใช้ : หลังจากที่ใช้มาได้ซักพัก  บอกตามตรงว่าในเรื่องของความขาวนี่เห็นผลไม่ค่อยชัดเท่าไหร่  แต่จะไปเห็นผลดีในเรื่อง “ความกระจ่างใส” มากกว่า  กระจ่างใสในความหมายเมย์คือสีผิวโดยรวมดูสม่ำเสมอและไม่ดูโทรมจ้าา  มันเป็นฟีลที่แบบเราแต่งหน้าแล้วผิวไม่ดูหมองระหว่างวันอะ 55555  ผิวดูฟูขึ้นเพราะตัวเซรั่มให้ความชุ่มชื้นขึ้นด้วย  แต่ไม่ได้กระชับรูขุมขนนะคะ  ตัวนี้ทาตอนกลางวันก็ได้นะคะ  นางให้ความชุ่มชื้นแต่ไม่ทำให้หน้ามันเพิ่มขึ้น  ส่วนเรื่องรอยดำก็จางลงไปนิดหน่อย  ไม่ได้หายไปจนหมด  เป็นเซรั่มที่ใช้ง่ายอะ  ไม่ต้องคิดอะไรเยอะ  คิดอะไรไม่ออกก็หยิบตัวนี้ใช้ตัวเดียวจบเลย 555 สรุป : ชอบ  เพราะเห็นผลในจุดที่เมย์ต้องการ  คุ้มค่าคุ้มราคา 599 บาทที่เสียไป (ที่จริงมีโปรเรื่อยๆ นะแบรนด์นี้)สำหรับบางคนที่กลัวจะแพ้เมย์แนะนำให้ไปเทสต์ได้ที่ช็อปของ Cute Press ได้เลยจ้าา  แนะนำให้ไปตอนมีโปรลดเยอะๆ 55555  สำหรับวันนี้เมย์ก็ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้นะค้าาเจอกันครั้งหน้าค่ะ  บ๊ายบายยยย

MayPannapat

MayPannapat

สวัสดีค่ะ ชื่อเมย์นะคะ
มีผิวผสม-ขาดน้ำค่าา
เมย์คลั่งไคล้ในสกินแคร์มากกกๆ
คอนเซ็ปท์ผิวเมย์คือ "ผิวดี อะไรก็ดี"
เป็นคนขี้เกียจใช้รองพื้นเพราะตื่นสาย
อะไรที่ทำให้ผิวสวยเลยก็ชอบสรรหามา

ชอบรีวิว skincares มากกว่า cosmetics ค่ะ

E-mail : pannapat2539@gmail.com

FULL PROFILE