[รีวิว] ลิป Matte ราคาน่ารักจาก Ashley

12 7

ว้าววววว สวัสดีค่าสาวๆ ไม่ได้เจอกันนานเลยผึ้งคิดถึงจีบันมากๆ ช่วงที่ผ่านมาผึ้งไม่ค่อยมีเวลามาอัพเดตอะไรกับเค้าเลย5555 วันนี้ผึ้งกลับมาแล้ววววววว!!! โดยวันนี้ผึ้งจะมารีวิวขอที่ทางAshleyส่งมาให้ผึ้งลองสักพักเเล้วนะคะ มารับชมกันเลยจ้า ~

Ashley Kissy Gloss ตอนผึ้งได้มาผึ้งงงมาก เค้าบอกจะส่งลิปแมตมาให้เราไหงเป็นลิปกลอสหละงง 555555 (ความเด๋อเบาๆ) เรามาดูกันดีกว่าว่าลิปแมตราคาคบหานี้(139บาท) จะรอดหรือจะร่วงนะค้าาา

มาเริ่มด้วยสี 01 สีชมพูนู้ดดดดดด นู้ดมากเกินบรรยาย ผึ้งคิดว่าถ้าแม่นิกกี้มาทัวร์คอนเสิร์ตที่ไทย สีนี้คงจะได้ใช้ตอนนั้น

สี 02 ชมพูนู้ดดดดอีกนาง แต่สีนี้จะอมสีม่วงนิดหน่อย ผึ้งว่าไม่ป่วยเท่าสีเเรกนะคะ

สี 03 สีนำ้ตาลจ้า สาย ฝ. ต้องมาสีนี้ผ่านนน เอาไปแต่งลุคเเซ่บๆโลดดดด

สี 04 สีชมพูพีช ผึ้งชอบสีนี้นะคะทาเเล้วเราดูสดใส น่ารักดีค่าา

สี 05 สีชมพูบานเย็น สีนี้แม่ผึ้งชอบมาก เค้าบอกทาสีนี้ตั้งแต่สาวๆ

สี 06 สีชมพูบานเย็น คล้ายๆสี 05 เเต่อมเเดงขึ้นมาหน่อยจ้า

สี 07 สีแดงงงงง ออกส้มนิดหน่อย ทาเเล้วดูแพงและแซ่บมาก

สี 08 สีแดงเลือดหมู สีนี้ทาแล้วรอดทุกสีผิวนะคะผึ้งว่า

สี 09 สีส้มอมแดง เป็นส้มที่ทาได้ไม่ยากค่ะ

สี 10 สีส้มมากาเร็ต น่าจะเหมาะกับสาวที่ผิวขาวมากๆค่ะ

สี 11 สีชมพูบานเย็นอมม่วง ผึ้งคิดถึงบาร์บี้เลย

สี 12 สีออกม่วงเปลือกมังคุด แปลกๆดีค่ะไม่เลยทาสีแบบนี้

ความรู้สึกที่ได้ใช้ : ตอนเเรกที่ผึ้งได้มาคิดว่าจะทายากและหนักปากกว่านี้ แต่ความจริงมันเบาปากอยู่เเต่มันจะเเมตๆสากๆหน่อภพยค่ะ เนื้อคล้ายๆลิปแมตของcolourpopค่ะ ในรูปผึ้งปาดสีประมาณ2-3 รอบค่ะ

ข้อดี : ติดทนขั้นเทพ ผึ้งยอมใจตามคำเคลมของAshleyเค้าจริงๆว่าเราจะไม่ต้องเติมลิประหว่างวันจะมีหลุดด้านในปากบ้างเป็นเรื่องปกติ แต่แน่นอนว่าการลบออกก็ยากมากจ้าา ~ สาวๆคนไหนที่กำลังมองหาลิปแมตราคาน่ารักๆอยู่ก็ลองไปดูกันได้ที่ร้านค้าใกล้บ้านนะคะ

ข้อเสีย : สียังไม่ค่อยโดนใจเท่าไหร่ค่ะ แงงงง อยากให้สีมันดูละมุนกว่านี้หน่อยค่า และผึ้งไม่ค่อยชอบกลิ้นเค้าเท่าไหร่

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามารับชมนะคะ ตอนนี้ผึ้งกลับมาทำจีบันแล้วววว~ ฝากติดตามผึ้งด้วยนะค้าาาปล. สีอาจจะเพี้ยนไปบ้างนะคะ เพราะแสงจ้า

~thankyou~

TheGoodHoney

TheGoodHoney

มาดูเครื่องสำอางที่ห้องเราป่ะ

Line : nppkid

FULL PROFILE