[REVIEW] : ครีมกันแดดหมีขาวววววว กันแดดเนื้อแป้งผสมรองพื้น~ WHITEBEAR SUNSCREEN POWDER

7 4

สวัสดีค่าทุกคนนน เจอหนูหอมอีกแล้วเนอะ

วันนี้หนูหอมจะมารีวิวกันแดดของแบรนด์หมีขาวให้ดูกันนนน

แหน่ะๆ เห็นชื่อแบรนด์อย่าพึ่งกดออกไปไหน

คือ สำหรับครีมกันแดดตัวนี้ จากแบรนด์หมีขาวเนี่ย ไม่เป็นอันตรายต่อผิวแน่นอนค่ะ หนูหอมทดลองใช้มานานมากๆ หน้าก็ไม่แหกนะคะ

โอเคเราก็มาดูรูปร่างหน้าตาของครีมกันแดดตัวนี้กัน

ครีมกันแดดตัวนี้ชื่อ powder sunscreen ค่ะ มี spf 50PA+++

แบรนด์เคลมไว้ว่า "ไม่อุดตัน ไม่แพ้ ไม่เทา บางเบา"

เห็นคำว่า powder เมื่อกี้ใช่ม๊า เดี๋ยวหนูหอมจะทาที่แขนให้ดูกันนะคะ

เนื้อกันแดดก็เป็นแบบนี้ค่ะ นุ่มๆ แถม จะบอกว่านอกจากเนื้อนุ่มเป็นแป้งพอนะคะ กลิ่นของกันแดดตัวนี้ คือ กลิ่นแบบ แป้งเด็กมากๆเลย ถูกจริตมากๆ

อ่ะ มาเกลี่ยๆ ให้ดูนะคะ

ฟรึ่งงงงง กันแดดเนียนไปกับผิวเลยยยย เห็นไหมคะ

มันเนียนเกินไป จนดูไม่ออกเลยยยย หนูหอมเลยลบออกให้นิดนึง จะได้เห็นชัดเจนเนอะ ว่าทากับไม่ทา เป็นแบบไหน

รีวิวหลังใช้งานจริง : หนูหอมชอบตรงที่กลิ่นเขาหอมแบบแป้งเด็ก ชอบตรงกลิ่นมากๆ เวลารีบๆ คือใช้ครีมกันแดดตัวนี้กับคอนซิลเลอร์ ปัดแป้งนิดๆ เต็มนู่นนี่นั่นหน่อยๆ เสร็จแล้ว ออกจากบ้านได้เลย เรียนเช้านี่คือลูกรักเลยค่ะ

แถมหลอดนึง ใช้ได้นานมากกกกกกกก ราคา 390฿ นี่หนูหอมใช้มา 4 เดือนแล้ว ใช้เกือบทุกวัน ไม่ยอมหมดสักที คุ้มอะไรขนาดนี้คะ คุณหมี

ใครที่สนใจสามารถหาซื้อได้กับแบรนด์โดยตรงหรือตัวแทนจำหน่ายทั่วประเทศเลยนะค้า ตัวแทนเยอะมาก สะดวกต่อการซื้อมากๆค่า

สำหรับวันนี้หนูหอมก็มีรีวิวให้ชมกันเท่านี้นะค้า ไปแล้วน้าาาาา บ้ายบายยยย

ขอบคุณค่า เจอกันใหม่รีวิวหน้านะค้า

panghommuaylie

panghommuaylie

ชื่อ หอมนะคะ เป็นสาวน้อยผิวมัน
สิวขึ้นเป็นประจำ สิวอุดตันมีมาเยี่ยกันตลอดเวลา
ฝากติดตามผลงานรีวิวของหอมด้วยน้าา
ส่วนใหญ่เน้นเรื่องสิวๆเลยค่า ใครเป็นสิวอย่าลืมติดตามกันนะคะ
สามารถติดตามหอมได้ตามช่องทางต่างๆ
เสริช์ Homradaa โล้ดค่าาา

FULL PROFILE