Review : รองพื้น TER พร้อมสอนแต่งหน้าเพื่อนเจ้าสาวด้วยตัวเอง

15 11

สวัสดีค่ะสาวๆ วันนี้เบียร์มีรีวิวรองพื้นรุ่นใหม่จาก TER มาฝากกัน ซึ่งจริงๆเค้าทำคุชชั่นออกมา และก็ถือเป็นไอเท็มเด็ดที่เบียร์พกติดกระเป๋าตลอด เพราะว่าเป็นสีที่ออกแบบมาเพื่อสาวไทยอย่างแท้ทรูมาคราวนี้เค้าก็มาเล่นตลาดรองพื้นบ้าง ในใจแอบเชียร์ และหวังว่าจะดีงามเหมือนคุชชั่นนะคะพอแกะกล่องออกมาเลยรีบมาปั่นรีวิว พร้อมสอน HOW TO ให้เพื่อนๆได้ชมกันเลยทีเดียว

สำหรับชื่อเต็มๆของรองพื้นรุ่นนี้คือ "TER UV MATTE LIQUID FOUNDATION EXTRA CONTROL MOISTURIZER EXTRACT SPF 50 PA+++"เค้าเคลมว่าคุมมันเริ่ด แต่มีส่วนผสมของมอยเจอร์ไรเซอร์ ที่จะทำให้ผิวดูเปล่งปลั่งสดใส ซึ่งเค้ามี 4 สี แบบคุชชั่นเลยค่ะ ใครที่เคยใช้คุชชั่นเค้าอยู่น่าจะเลือกได้ไม่ยากนะ เพราะโทนสีใกล้เคียงกันจ้า

20 - Pure White Tone

21 - White Tone

23 - Olive Tone

25 - Honey Tone

แพจเกจเป็นขวดแก้ว มีฝาปั๊มด้วย เริ่ดมาก เนื้อรองพื้นเหลว เกลี่ยง่าย ให้การปกปิดดี

แต่ไม่รู้สึกเหนียวหรือหนักหน้า

เดี๋ยววันนี้เบียร์จะมาสอนแต่งหน้าเพื่อนเจ้าสาวด้วยตัวเอง แบบง่ายๆนะคะ โดยใช้รองพื้น TER กันค่ะที่สอนแต่งหน้าเพื่อนเจ้าสาวก็ เพราะว่าเดือนที่ผ่านมาเบียร์มีโอกาสได้ไปรับงานแต่งหน้าเพื่อนเจ้าสาวจริงๆก็ไม่ได้ยากอะไรนะคะ หัดแต่งไว้ คือสามารถแต่งไปร่วมงานมงคลอื่นๆได้ด้วย สวยแบบไทยๆ มาดูกันค่ะ

• แต้มรองพื้น 5 จุดแล้วใช้แปรง หรือฟองน้ำเกลี่ย เบียร์ใช้สี 23 Olive Tone 

• จากนั้นใช้คอนซีลเลอร์เก็บบริเวณรอยคล้ำใต้ตา และรอยสิว ใช้ฟองน้ำไข่เกลี่ยให้เรียบเนียน

• เซ็ตด้วยแป้ง จากนั้นทำการคอนทัวร์ ไฮไลต์ ให้ใบหน้าดูมีมิติ

• เขียนคิ้วด้วยดินสอ Cosluxe 123 brow และปัดมาสคาร่าคิ้ว Golden Rose

• แต่งตาง่ายๆนะคะ เบสิคเลยก็ใช้สีน้ำตาลทอง หรือสีที่ไม่ฉูดฉาดมากค่ะ
  • ติดตาข่ายทำตาสองชั้น Hello Beauty ไซส์ L
  • ดัดขนตา
  • ใช้ดินสอไลเนอร์สีดำเขียนบริเวณอินเนอร์ไลน์/ ใช้ดินสอไลเนอร์สีขาวเขียนบริเวณวอเตอร์ไลน์ 
  • ใช้อายไลเนอร์แบบพู่กันเขียนขอบตา
  • ติดขนตาปลอม และปัดมาสคาร่า

• ปัดแก้มด้วยบลัชออนจากพาเล็ตต์เมลินดา

• ทาลิปสที่ชอบเลยค่ะ เป็นสีพีช หรือสีชมพูนู้ดก็ได้ วันนี้เบียร์ใช้ Golden Rose ลิปลิขวิดเบอร์ 16

ความรู้สึกหลังทดลองใช้

• เบียร์ผิวผสมนะคะ หลังจากลงรองพื้นเลย ผิวแมตต์จริงตามคำเคลมค่ะ ใช้ไปประมาณ 4-5 ชม. ช่วงทีโซนเริ่มมีความมัน แต่ตรงบริเวณอื่นยังแมตต์อยู่
  • เนื้อรองพื้นให้การปกปิดที่ดีกว่าคุชชั่น ให้การปกปิดปานกลาง สบายผิว ใครผิวดีลงนิดเดียวปังเลย ถ้ามีรอยสิวก็คอนซีลเลอร์กลบซักหน่อย เป๊ะ
  • โทนสีทั้ง 4 เหมาะกับผิวสาวไทยมากๆ
  • ราคา 419 บาท ถือว่าทำออกมาได้ดี แพคเกจ และคุณภาพสมราคา
  • สีดรอปนิดหน่อยนะคะ ไม่ได้หมองถึงขนาดรับไม่ได้
  • แพคเกจเป็นแบบฝาปั๊ม ทำให้ควบคุมปริมาณการใช้ได้ง่าย ไม่เลอะเทอะด้วย

เบียร์ต้องขอขอบคุณทาง TER มากๆค่ะ ที่ส่งรองพื้นมาให้เบียร์ทดลองใช้

ถ้าถามความรู้สึกก็อยากแนะนำให้เพื่อนใช้ ใครที่มองหารองพื้นราคาไม่แพง

อยากให้ลองพิจารณาตัวนี้ดูค่ะ พบกันใหม่กระทู้หน้านะคะ สวัสดีค่ะ

GrizzlyBeer

GrizzlyBeer

สวัสดีค่ะ ชื่อเบียร์นะคะ (Grizzly Beer ค่ะ)
เป็นมนุษย์แม่ และมนุษย์เมีย
ผู้รักการแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ อยากเป็นแรงบันดาลใจให้ผู้หญิงที่ขาดความมั่นใจในตัวเอง
กล้าที่จะลุกขึ้นมาเปลี่ยนแปลง และจับแปรงแต่งหน้าปรับปรุงบุคลิกตัวเองให้ดี สวยขึ้น และที่สำคัญมั่นใจขึ้นค่ะชอบทำ HOW TO แต่งหน้าเปลี่ยนลุกส์จากหน้าป้าๆ เป็นสาวสวย
ชอบทดลองผลิตภัณฑ์ใหม่ๆและเอามารีวิวให้คนอื่นได้ทราบต่อชอบทำอาหารค่ะ และก็ทำอร่อยด้วยนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ ^^

FULL PROFILE