☆▪ {REVIEW} Bania Peach Soothing Gel♡สาวกพีชต้องมามุงงง☆

10 3

สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบันจ้า....

เข้าหน้าหนาวแล้ว แต่แดดก็ยังแรง ลมก็แยะ

น้องเหลืองมีโอกาสได้ลองเจลว่านผลไม้ Bania Peach Soothing Gel ช่วยให้ผิวเราผ่านหน้าหนาวนี้กันไปได้ เย่!

เป็นเจลว่านผลไม้ปลอบประโลมผิว จากแสงแดด แต่เค้าเอามาทาเป็นครีมทาตัวตอนเช้า ผิวไม่แห้งระหว่างวัน มัน

สามารถช่วยเรื่องผิวแห้งกร้านด้วยนะ

กลิ่นหอม พีชชชชชชช ใครสาวกพีชต้องชอบแน่นวลลล♡♡♡♡♡

มาดูเนื้อผลิตภัณฑ์กัน เป็นเจลใสๆ ซึมง่ายไม่เหนียวเหนอะหนะ กลิ่นหอม

หลังใช้ จะให้ความชุ่มขื้นทันที ผิวไม่แห้งกร้าน เนื้อเจลสามารถรักษาความชุ่มชื้นบนผิวได้ตลอดวัน ^^

ทดสอบจากการนั่งในห้องแอร์ทั้งวันผิวก็ไม่แห้ง ไม่เป็นขุยขาวๆจ้า

และถึงแม้ว่าอากาศจะกลับมาร้อนก็สามารถใช้ได้นะ เพราะมันไม่เหนียวเหนอะหนะ คือตอบโจทย์ได้ดีเล้ยยย

สรุปกลิ่น :  4/5 คะแนน  กลิ่นหอมติดผิว

ความชุ่มชื้น :  3/5 คะแนน

เหมาะกับการทาตอนเช้า หักตรงถ้าใช้กลางคืนอาจจะยังชุ่มชื้นไม่พอ

การปลอบประโลมผิว : 4/5 คะแนน

บรรเทาผิวหลังโดนแดดได้ดีเลย ผิวไม่ไหม้

แพกเกจจิ้ง : 5/5 คะแนน♡

เค้าชอบแพกเกจแบบ tube บีบๆ เพราะมันไม่หมักหมม บีบง่ายไม่เลอะเทอะ

°°°°°°°°°°°°°

yellowreview

yellowreview

เราเองๆๆ เราที่แต่งหน้าไม่เป็น แต่ชอบดูรีวิวแต่งหน้า สกินแคร์ คริคริ ʕ•ᴥ•ʔ 

FULL PROFILE