ลิป miniso ถูกและดีเด้ออออออออ~

14 9

สวัสดีค้าาาา~ กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของเรา เราขอแนะนำตัวก่อนน้าาา ชื่อ เนย อายุ21ปี เรียกพี่เรียกน้องได้ตามสบายเลยยย555

วันนี้เรามีลิปที่เราได้มาจากร้านminiso ในราคาแค่79฿เท่านั้นนนน ถูกมั๊กมากก ใครอยากรู้ว่าจะดีหรือไม่ดี?ตามไปดูรีวิวกันได้เลยย

หน้าตาแพ็คเกจก็จะเป็นสีออกขาวๆครีมๆปลอกเป็นสีใสๆ ด้วยราคาที่ค่อนข้างถูก ทำให้แพ็คเกจอาจจะดูก๊องแก๊งไปนิดดดดแอบบอกข้อเสียนิดนึงจากแพ็คเกจที่เป็นสีขาวครีมแบบนี้ ทำให้ตัวแพ็คเกจเปื้อนค่อนข้างง่าย ใครที่แบบไม่ชอบอะไรเลอะๆอาจจะไม่ชอบ5555555

สีที่เราเลือกมาเป็นสีเบอร์10 #Warm Red จะเป็นสีแดงไวน์ๆหน่อยยยบางคนอาจจะตกใจทำไมสีดูแรงจัง?จะใช้ในชีวิตประจำวันได้มั้ย?เดี๋ยวเราจะมาสวอทสีที่ปากให้ดูเลยยยว่าทาออกมาแล้วจะเป็นยังไงไปค่ะ!!!ตามไปดู

อันนี้เราลองสวอทที่ปากจะเห็นว่าสีไม่ได้แรงเหมือนตอนที่เราสวอทลงที่แขนโดยการทาตรงกลางปากแล้วเกลี่ยออกให้ขอบปากเบลอๆสไตล์เกาหลีงี้5555 ส่วนเนื้อลิปจะออกวาวๆหน่อยไม่ได้เป็นเนื้อแมทน้าแต่ก็ไม่ได้มันจนเหมือนไปกินไก่ทอดมาแน่นอน5555

สามารถใช้ในชีวิตประจำวันได้ ส่วนตัวเราชอบทาไปมหาลัยเพราะช่วงนี้กำลังอินกับลิปเนื้อแบบนี้ เบื่อลิปแมท5555555555

เรามาให้คะแนนกันดีกว่าาาา~(การให้คะแนนจะยึดหลักราคา79฿น้าา)เราให้คะแนน >>> 8/10 <<<ลิปอาจจะไม่ได้ติดทนมากกกและแพ็คเกจอาจจะดูแก๊งก๊องแต่สำหรับเราถือว่าคุ้มค่ากับเงินที่เสียไป79฿เราชอบสีและเนื้อลิปมากๆทาแล้วไม่หนักปากเนื้อลิปดูวาวๆใสๆถึงสีจะดูแรงแต่พอเนื้อลิปเป็นแบบนี้ก็ช่วยให้สีดูซอฟลงได้

เพื่อนคนไหนสนใจสามารถหาที่ได้ ร้านminisoน้าา เราไม่แน่ใจจะมีทุกสาขารึเปล่า(เราซื้อที่ร้านminiso สาขาเซนทรัลปิ่นเกล้า)-----------------------------------------------จบไปแล้ววววว~ สำหรับกระทู้แรกในชีวิตเรา555555ขอบคุณที่อ่านกันจนมาถึงตรงนี้นะคะ ฝากติดตามกระทู้ต่อๆไปด้วยน้ามีข้อผิดพลาดประการใดต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยค่ะใครมีข้อติชม อยากให้แก้ไขหรือเพิ่มเติมตรงไหนบอกได้เลยน้า รับฟังทุกความคิดเห็นค่ะ♡ เลิฟๆๆๆๆๆๆๆ ♡

ปล1. รูปสุดท้ายอาจจะไม่ค่อยชัดน้าพอดีเราแคปมาจากวีดีโอ เราลืมถ่ายรูปไว้ T.Tปล2. รูปสุดท้ายอีกเช่นกัน555555 เราแอบทาลิปของ revlon เบอร์009 เพิ่มไปตรงกลางปากด้วยอาจจะทำให้ดูสีเข้มกว่าที่เราสวอทลงปากหน่อยน้าาา

noey.punnana

noey.punnana

สวัสดีค่าาาาาา
ชื่อ เนย อายุ23 ปี
ตอนนี้เป็นนักศึกษาฝึกสอน ที่ไม่มีเวลาแต่ยังอยากทำรีวิว55555
ฝากทุกคนติดตามด้วยนะคะ :))

FULL PROFILE