เผยเคล็ดลับเพื่อผิวสุขภาพดี ' SOONJUNG ' สกินแคร์ที่สาวผิวบอบบางแพ้ง่ายจะต้องหลงรัก

8 3

สวัสดีค่ะสาวๆจีบันทุกคน ช่วงครึ่งเดือนที่ผ่านมาจอร์จี้ได้มีโอกาสลองใช้สกินแคร์ตัวใหม่ นั่นก็คือ ผลิตภัณฑ์ ' SOONJUNG ' จาก ETUDE HOUSE นั่นเอง บอกก่อนเลยว่าถ้าสาวๆคนไหนรู้ตัวว่าตัวเองเป็นคนที่ผิวบอบบางแพ้ง่ายเนี่ยต้องห้ามพลาดเลย รีวิววันนี้มีแบบวิดิโอด้วยนะคะ อยากให้ทุกคนลองไปดูกัน

เรามาเริ่มกันเลยดีกว่า โดยปกติลำดับการใช้สกินแคร์ของจอร์จี้มีดังนี้นะคะเช้า : โฟมล้างหน้า > โทนเนอร์ > อิมัลชั่นกลางคืน : ออยเช็ดเครื่องสำอาง > โฟมล้างหน้า > โทนเนอร์ > อิมัลชั่น > ครีม > บาล์ม

โดย SOONJUNG จะมีส่วนผสมสำคัญคือ แพนเทนโนไซด์ ใบบัวบก แล้วก็ชาค่ะ ส่วนผสมเหล่านี้จะช่วยเรื่องการซ่อมแซมผิวเสีย รวมทั้งเป็นเกราะป้องกันผิวจากฝุ่นละอองอีกด้วย นอกจากนั้นเค้ายังได้รับการยืนยันจาก EWG ว่าไม่มีสารปนเปื้อนที่อันตรายหรืออาจก่อให้เกิดการแพ้

1. SOONJUNG 6.5 Whip Cleanser   ตัวนี้เป็นคลีนเซอร์แบบโฟมที่มีหัวปั๊มกดโฟมออกมาได้เลย ใช้ง่ายมากๆ ไม่ระคายเคืองตาไม่ทำให้หน้าแห้งตึงแถม pH เป็นกลางด้วย

2. SOONJUNG 5.5 Relief Toner    โทนเนอร์ที่จะช่วยลดอุณหภูมิของผิว ช่วยรักษาผิวที่เสีย ตัวนี้พิเศษมากเลยนะคะ เพราะสามารถใช้แบบน้ำตบได้เลย ไม่ใช่เฉพาะใช้เช็ดหน้าเหมือนโทนเนอร์ทั่วๆไป

ปกติเราจะใช้โทนเนอร์หยดบนสำลีแล้วเช็ดหน้าใช่มั้ยคะ ? แต่วันนี้จอร์จี้มี 2 เทคนิคมาแนะนำบอกเลยว่าเวิร์คมากๆนั่นก็คือ 1. ใช้โทนเนอร์หยดลงไปในเม็ดมาสก์แล้วนำมามาสก์หน้าทิ้งไว้ประมาณ 10-15 นาที

2. 7 skin methods หรือการตบ 7 ครั้ง วิธีการก็คือให้หยดโทนเนอร์ลงบนฝ่ามือแล้วตบไปบนผิวหน้าเรื่อยๆโดยทำซ้ำทั้งหมด 7 ครั้ง เอ๊ะ หลายๆคนอาจจะงงนะคะว่า 7 รอบเลยหรอ? ใช่ค่ะเพราะจริงๆแล้วผิวของเราสามารถรับการบำรุงได้มากยิ่งถ้าเราตบไปครบ7รอบนี่หน้าก็จะนุ่ม ชุ่มชื้นมาก จอร์จี้ชอบใช้วิธีนี้สุดแล้วค่ะ

3.SOONJUNG 10 FREE MOIST EMULSIONอิมัลชั่นที่ข่วยให้ผิวชุ่มชื้น ซ่อมแซมผิวเสียเนื้อบางเบาไม่หนักหน้าซึมไว เหมาะสำหรับใช้ลงก่อนแต่งหน้าในตอนเช้ามากๆช่วยให้การลงคูชชั่นของเราเนียนมากยิ่งขึ้น

4. SOONJUNG 2x Barrier Intensive Cream   ครีมบำรุงที่ช่วยซ่อมแซมผิวพร้อมสารสกัดเชียบัตเตอร์ เพิ่มความชุ่มชื้นให้แก่ผิวนอกจากนั้นยัังช่วยป้องกันฝุ่นละออง ตัวนี้จอร์จี้ใช้ตอนก่อนนอนค่ะเพราะเนื้อจะค่อนข้างหนักนิดนึง แต่ทาไปสักพักก็จะซึมสู่ผิว

5. SOONJUNG 5 Panthenoside cica balm   ตัวนี้เป็นบาล์มสารพัดประโยชน์ ตัวนี้เป็นบาล์มเนื้อเจลไม่เหนียวเหนอะหนะนะ ช่วยป้องกันฝุ่นละออง กระตุ้นการเกิดใหม่ของผิว ช่วยเรื่อยรอยดำรอยแดง ช่วยลดอาการคันอย่างเร่งด่วน ตัวนี้มันเริศจริงนะ เพราะมีวันนึงจอร์จี้ถอนขนคิ้วแล้วผื่นขึ้นรู้สึกคัน เลยใช้เจ้าบาล์มตัวนี้ทา สักพักความคันหายไป แถมเช้าวันต่อมาผื่นก็ยุบหมดด้วย คือมันดีควรมี

ต่อไปเรามาดูผลลัพธ์กันเลยดีกว่า

หลังจากที่จอร์จี้ได้ลองใช้เจ้าตัวนี้มาโดยหยุดสกินแคร์อื่นๆทั้งหมด รู้สึกประทับใจมากค่ะ รู้สึกผิวแข็งแรงขึ้น ปกติเป็นคนแพ้ง่ายมากแต่เดี๋ยวนี้ไม่แล้ว นอกจากนั้นพวกรอยแดงรวมทั้งงผดต่างๆก็หายไป แถมผิวหน้ายังชุ่มชื้นมากๆ เลิฟสุดอะไรสุด

GGGeorgie

GGGeorgie

ฝากติดตามด้วยนะคะ

FULL PROFILE