] Review + How to [ แต่งหน้าโทนชมพู บริ๊งๆ ผิวเรียบเนียน แต่ไม่โบก | Bisous Bisous Miracle Blooming Anti-Aging

10 6

สวัสดีคร่าสาวๆ นี่ตองเองคร่าาา

วันนี้เค้ามาแบบ 2 in 1 ฮาวทู พร้อม รีวิวแต่งหน้าโทนชมพู บริ๊งๆ ผิวเรียบเนียน แต่ไม่โบกน๊ะจ๊ะเพราะวันนี้เค้าจะมาใช้

CC Cream + Powder Pact ของ Bisous Bisous

ช่วยปรับผิวที่ดูอ่อนล้า และ ปกปิดรอยสิวไปในตัว

แค่เห็นชื่อแบรนด์ก็รู้แล้วแบรนด์ บีซู บีซู ขึ้นชื่อเรื่อง งานผิวมากกกกกผลิตภัณฑ์ที่โด่งดังของเค้าคือ Powder Pact และ Loose Powderซึ่งทางแบรนด์เค้า มีหลากหลายสูตรมากๆ ไม่ว่าจะอยากได้แบบผสมรองพื้น/ ไม่ผสมรองพื้นและแต่ละสูตร ยังมาพร้อมสารบำรุงผิวอีกด้วย สามารถใช้ได้กับทุกสภาพผิว

งานผิวในวันนี้เค้าใช้ 2 ตัวนี้ค่ะ ซึ่งเป็นสูตร Miracle Blooming Anti-Aging นะจ๊ะ

ซึ่งนอกจากจะปรับสีผิว ปกปิดเรียบเนียนแล้วนั้น ยังช่วยลดเลือนริ้วรอยของผิวอีกด้วยก็ตอง 26 ละเนาะ ริ้วก็มาตามธรรมชาติ นิดนึงนะคะ ๕๕๕๕

ตัวแรกที่จะใช้คือCC Cream Miracle Blooming Anti-AgingSPF37 PA++ 

CC Cream รุ่นนี้ เค้ามี 2 สีนะคะ สี Natural Beige และ Light Beigeสำหรับลุคนี้ เค้าใช้สี Light Beige ค่ะ

CC Cream ตัวนี้สามารถใช้เป็น ครีมกันแดด/ เมคอัพเบส หรือใช้แทนรองพื้นได้เลยเพราะเค้าสามารถปรับสีผิว และช่วยปกปิดรอยคล้ำได้มาพร้อมกับสารบำรุง ที่ช่วยในเรื่องของการลดเลือนริ้วรอย

มาในชวดสีเมทัลลิค อันเลอค่า

ปริมาณ 30 กรัม : ราคา 995.- บาท

ตัวที่สองนะคะPowder PactMiracle Bloomimg Anti-aging#2 IVORY

แป้งรุ่นนี้นะคะ เค้าเป็นแป้งเนื้อแมท ผสมรองพื้นจ้าาซึ่ง เค้าจะเด่นในเรื่องของการ ปกปิด ผิวให้เรียบเนียน

ช่วยให้ผิวที่อ่อนล้าดูกระจ่างใสขึ้นนะคะและยังมีส่วนผสมของ Whitening ( Arbutin, Peptide และ Vitamin C )แถมยังช่วยลดเรือนริ้วรอยได้อีกนะจ๊ะ จัดเต็มมมจริงๆ

สีที่เค้าใช้คือ เบอร์ #2 สี Ivory นะคะ

แป้งตลับจริง : ราคา 995.- บาท

เดี๋ยวมาดูฮาวทูสำหรับลุคนี้กันเลยยย และจะมารีวิวจัดเต็มอีกทีด้านล่างนะคะ ทุกคน

อยากดู ฮาวทูภาพนิ่ง เลื่อนลงได้เลยจ้าาาา

1 )เริ่มด้วยการลง CC CreamMiracle Bloomimg Anti-Aging CC Cream #Light Beigeหลังจากที่ลงสกินแคร์เรียบร้อยแล้วนะคะเค้าใช้ CC Cream เป็น กันแดด - เมคอัพเบส และ แทนรองพื้นเลยจย๊าาาา

กดเพียง 1 ปั้ม เค้าก็ลงได้ทั่วทั้งหน้าเลย จะเห็นได้ว่า ผิวหน้าดูกระจ่างใสขึ้นเลยยความนอนน้อย ได้หายไป ๕๕๕ ผิวดูเนียนขึ้นด้วย

2 )เค้าขอกลบ รอยใต้ตาดำนิสนุงงง ๕๕๕๕๕Aritaum : Full Cover Cream Concealerลงเป็นบริเวณ สามเหลี่ยมใต้ตา เนื้อครีมเค้าหนักนะคะต้องค่อยๆ เกลี่ยดีๆ แตะๆ สีเข้มปิดรอยสิวใหญ่ๆ แค่บางจุดนะคะ

3 )หลังจากกลบรอยใต้ตา/ รอยสิว เรียบร้อยเค้าก็จะใช้แป้งผสมรองพื้นของ Bisous BisousPowder Pact Miracle Bloomimg Anti-aging#2 IVORY

โดยใช้พัฟ กดๆ บริเวณที่ลงคอนซีลเลอร์ก่อนนะคะเพื่อที่จะยึดคอนซีลเลอร์เอาไว้ หลังจากนั้นเค้าก็ใช้พัฟลง เกือบทั้งหน้าโดยเค้ายกเว้นบริเวณที่ไม่มีรอยสิว หรือ ไม่ได้อยากปกปิดมาก ใช้แปรงแป้งแทนค่ะ 

เพื่อให้ผิวไม่ดูแตกต่างกันมาก ใช้แปรง เบลนแป้งทั่วทั้งหน้าต่อและใช้พัฟกดซ้ำอีกรอบ บริเวณที่อยากปกปิดเป็นพิเศษก็ได้ค่ะ

*เพื่อบิ้วลุคให้ปกปิดหนาขึ้น สามารถฉีดสเปรย์น้ำแร่/ ชุบน้ำบนพัฟ ในการแตะแป้งลงได้นะคะ*

มาต่อที่งานตากันเลย

4 )เค้าใช้ EGLIPS - Stick Shadow #09 Mood Dreamเขียนขอบตาบน และ ขอบตาล่าง และค่อยๆ ใช้นิ้วเกลี่ยออกเค้าเป็นเนื้อครีมๆ เพื่อใช้เป็นเบสตา ให้สีติดได้ดีขึ้นค่ะ

5 )เค้าใช้ สี #ชมพูเข้ม จากพาเลทแก้มของ NARS - Angel Prideหรือสี Angel Pride III ในการลงเป็นสามเหลี่ยม หัวตา - หาง/ เบ้าตาและหางตาด้านล่างค่ะ เพื่อให้ดูมีมิติ

6 )มาต่อด้วย การแตะไฮไลท์ในพาเลท หรือสี Hot Sandแตะบริเวณ หัวตา กึ่งกลางเปลือกตา และ กึ่งกลางขอบตาล่าง

7 )เขียนอายไลเนอร์สีดำ ลากหางเป็นวิงซ์ ออกไปนะคะเค้าใช้ Mistine - Maxi Black

8 )มาลงกลิตเตอร์เพิ่มความวิงซ์ให้ตาด้วยEglips - Lively Liquid Glitter Shadow #Milky wayทาลงบริเวณ กึ่งกลางเปลือกตาบน/ กลางขอบตาล่าง และ หัวตา

9 )หลังจากดัดขนตา และ ปัดมาสคาร่า เพื่อเป็นเบสก่อนติดขนตาปลอมด้วย Revloving - Bq cover 

ตองติดขนตาปลอมของไต้หวัน Mink 3D Hair #A03ด้วยกาว DUP Eyelashes Fixer EX ค่ะ

10 )ก่อนที่จะปัดขนตาล่าง ตองใช้อายไลเนอร์ เขียนตรงกึ่งกลางขอบตาล่างค่ะและใช้สีชมพูเข้มเบลนๆ เล็กน้อยเพื่อให้ตาดูกลมขึ้น และ ตามด้วยปัดขนตาล่างจ้าาา

11 )เขียนคิ้ว ด้วยสีน้ำตาลอ่อน ของ Cosluxe Brows Up : Eyebrow Creamเพื่อให้หน้าดูซอฟขึ้น และ เขียนให้คิ้วดูตรงขึ้นกว่าทรงคิ้วปกติ นิดนึงค่ะ

12 )NARS - Angel Prideลงไฮไลท์ #Hot Sand บริเวณกลมๆ ตรงหน้าแก้ม - สันจมูก - ปลายจมูกใช้นิ้วแตะแค่ 1 ทีไม่แตะเป็นทรงกลม ไม่งั้นเดี๋ยวปลายจมูกจะดูโตกว่าเดิม และบนปาก

13 )ลงสีชมพูเข้ม Angel Pride III ปัดเฉียงตรงโหนกแก้มค่ะ

14 )ลงสีชมพูอ่อน Angel Pride I บริเวณเหมือนโดนหิมะกัดนิดนึงให้หน้าดูแบ๊วๆ ไปเลย

15 )ปัดบลอนเซอร์  สี #Laguna บริเวณกรอบหน้าค่ะและตรงสันจมูก ตองจะงัดแค่ สันตรงเบ้าตา เว้น กลางจมูกและ ปัด บริเวณปลายจมูก เพื่อให้ปีกดูเล็กลง

16 ) จบด้วย ทาลิปสีชมพูอ่อน ของBourjois : #10 Don't Pink of it!

-

ฟินิชลุค ก็จะชมพูหวานหน่อยๆ นะคะ

-

สำหรับลุคนี้ที่ได้งานผิวจากแบรนด์ Bisous Bisousตัวแป้งที่ตองใช้ Powder Pact Miracle Blooming Anti-Aging สี #2 Ivory ค่ะ

เค้ามีทั้งแบบตลับ และในรูป ( ด้านซ้าย )เป็นแบบเซทค่ะ คือ จะมีแป้งตลับจริง 1 ตลับ - รีฟิลแป้ง - พัฟอีก 1 อัน คุ้มมากกกกกค่ะ

: แพคเกจ :ตลับเป็นรูปดอกไม้ สรม่วง น่ารักฟรุ๊งฟริ๊งมากค่ะตลับแข็งแรงเลย ที่ล็อคก็หนาแน่น น้ำหนักไม่หนักมาก เหมาะกับการพกพามากจ้า

: กลิ่น :กลิ่นหอมแป้งอ่อนๆ ค่ะ

: เนื้อสัมผัส :แป้งผสมรองพื้น เนื้อเนียน เกลี่ยง่ายมากค่ะไม่หนักหน้า และปกปิดได้ดี

: ความรู้สึกหลังจากที่ใช้ :ปกปิดได้ดีเลยค่ะ ยกเว้นรอยที่เข้มมากๆ ถ้าคนหน้ามีรอยเล็กน้อย ตัวเดียวอยู่มากกปรับสีผิวให้ดูกระจ่างใสขึ้นจริง เนื้อแมท นี่โอเคมาก ตองเป็นคนหน้ามัน เลิฟเลยจ้าไม่ดรอประหว่างวัน และก็ไม่ตกร่องนะจ๊ะ 

-

ตัว CC Cream Miracle Blooming Anti-Aging SPF37 PA++ #Light Beige

: แพคเกจ :กรีดร้องแบบสุดเสียง สีม่วงเมทัลลิค สวยมากกก ดีงามมาก หรูมาก เลอค่า๕๕๕๕๕๕ แพคเกจ มีความแข็งแรง ฝาปิดล็อคแน่นหนาค่ะ

: กลิ่น :กลิ่นเหมือนครีมกันแดด

: เนื้อสัมผัส :เนื้อครีม สีขาว เข้มข้นค่ะ เกลี่ยได้ง่าย

: ความรู้สึกขณะที่ใช้ :พอวนเนื้อครีมไปเรื่อยๆ เค้าจะมีเหมือนแม่สี สีแดงหน่อยๆ และเนื้อครีมสีขาวจะค่อยๆ เปลี่ยนเป็นสีเนื้อ ซึ่งเนื้อครีมจะปรับสีผิวให้กระจ่างใสขึ้น และไม่ลอยแน่นอน

: ความรู้สึกหลังจากที่ใช้ :ใช้ได้ง่ายค่ะ สะดวกมากๆ ด้วย เพราะใช้แทน ทั้งครีมกันแดด/ รองพื้นไปเลยแต่ก็ยังได้ลุค ที่ปกปิดได้ดี ไม่ทำให้หน้ามันไปมากกว่าเดิมที่ว้าวคือ เป็นเนื้อครีม อาจจะหวั่นๆ เล็กน้อย แต่ไม่เกิดสิวจ้าาา !!!แถมหน้ากระจ่างใส ดูไม่ป่วย 

ตองนี่อยากจะค้นพบตั้งแต่ช่วงที่ทำงานมากเคยไม่แต่งหน้า เพราะไม่สบาย เลยต้องขอลางาน เพราะไม่ไหวล้าวจ้าาเจ้านายบอกว่า โอเค ยูวดูป่วยมาก ๕๕๕๕ ยิ้มทั้งน้ำตามากข่าาาาา 

-

เปรียบเทียบการลงแค่แป้ง หรือทั้งแป้ง + CC Cream 

แป้งสามารถปกปิดรอบกระบนมือตองได้ระดับหนึ่งเลยค่ะแต่ถ้าลงตัว CC Cream ไป ด้วย กริบมากกกกกกกกกกกกกกกกกกแถมปรับสีผิวให้ดูกระจ่างใสขึ้นด้วย  หากเหงื่อออก แป้ง ก็ยังคงอยู่

ใช่ค่ะนี่มือตองเอง น้ำตาลไหม้เล็กน้อย ๕๕๕๕

-

ตองว่า เซทคุ้มมากกกก อีกทั้งตัว CC Cream ก็เลิฟมากค่ะหาซื้อได้ง่ายมาก ที่ ร้าน หรือ เคาร์เตอร์ Bisous Bisous ทุกสาขาหรือทางเว็ปของเค้าก็ได้เลยค่ะ www.bisousbisousthailand.com

ลุคนี้ก็จะ บริ๊ง หน่อยๆ 

เจอกันใหม่ รีวิว/ ฮาวทู หน้านะคะขอบคุณที่ติดตามจนจบค่ะ

xoxo

itst.tsunisa

itst.tsunisa

' Makeup is my Therapy '

สวัสดีค่ะ อิทซ์ที..นี่ตองเอง ♥
ชอบทำฮาวทูแต่งหน้าสไตล์แฟนซี ลุคฮาโลวีน เอฟเฟคแบบง่ายๆ และคอนเท้นต์สายบิ้วตี้ รีวิวสกินแคร์ การดูแลผิวสไตล์คนเป็นสิวแบบ Real User ฝากติดตามกันด้วยนะคะ

FULL PROFILE