เพื่อนๆที่ขี้เกียจทำความสะอาดMake upหลายขั้นตอนลอง Hanaคลีนซิ่งดูเราลองแล้วหลังล้างหน้าผิวชุ่มชื้นเหมือนมาร์คหน้า

2 0

สวัสดีค่า.... วันนี้จะขอมารีวิวโฟมล้างหน้าที่บังเอิญไปเจอทางเน็ตมา เห็นว่าขวดน่ารักดี ส่วนผสมเลิศ เลยขอคว้าใช้ตามประสาสาวช่างลอง แต่เหตุผลที่ตัดสินใจลองเพราะ เค้าบอกว่าล้างหน้า และล้างเครื่องสำอางค์ได้ในครั้งเดียว เหมาะกับคนขี้เกียจแบบเรามากกกกกกกก

อ่ะ อย่ารอช้า เรามาดูหน้าตาของ Hana Cleansing muse กันเลยจ้า

เป็นไงน่ารักใช่มิๆ

มาลองบีบโฟมกัน

โฟมนะนุ่มมากกกกกก หอมด้วย แต่กลัวเหมือนกันนะว่าโฟมหนาแบบนี้จะหมดไวป่าว เราเป็นคนมือหนัก ฮ่าๆๆ แอบเสียดาย

อย่ารอช้าเรามาลองกันเลยจ้า ขอไม่โชวหน้าน้า เพราะเดียวจะตกใจ (ในความน่ารัก) เราจะมาลองบนแขนให้ดู

อะเค เราทิ้งไว้สัก 30 นาทีนะให้มันแห้ง บนแขนของเราก็จะมีเครื่องสำอางค์ที่ล้างยากๆ เช่น มาสคาร่ากันน้ำ อายไลน์เนอร์กันน้ำ ลิปเนื้อแมท รองพื้นแบบกันน้ำ เรียกว่าสะเทิ้นสะเทิ้นบกสุดๆ

ครบ 30 นาทีละมาๆล้างกัน

เห็นมั้ยๆๆ เครื่องสำอางค์มันละอายออกมาเลยเลิศมากกก

จากนั้นล้างน้ำ

หมดเกลี้ยงงง คือดีงามมากง่ายเวอร์

เห็นมั้ยว่าอีกข้างขวากว่าเห็นชัดเลย

สรุปว่าใช้มา 1 อาทิตย์คืดผิวดีมากรู้สึกเลยว่าล้างทีเดียวแล้วสะอาดจริงๆ หน้าไม่แห้งตึง สำหรับเรา เราให้ 3 ผ่านจ้าาาา

Violetjb

Violetjb

เต็มที่กับชีวิต ใช้ชีวิตให้สุด สวยให้สุด แต่งหน้าให้สุดไม่ต้องกลัวหน้าพัง เพราะหน้าแน่นแค่ไหนก็ไม่พัง

FULL PROFILE