November Styles แต่งหน้าต้อนรับลมหนาว (หรอ)

8 5

สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้นิคกี้มาพร้อมฮาวทูต้อนรับหน้าหนาว จริงๆไม่ใช่อะไรหรอก เห่อ คสอ ใหม่ หาเรื่องแต่งหน้าไปเรื่อย 555 

เริ่มที่บีฟอร์ อาฟเตอร์ 

ขั้นตอนแรก หลังจากลงสกินแคร์และกันแดดแล้ว ก็มาเริ่มงานผิวด้วย M.A.C studio fix fluid ค่ะ งานดีไม่มีเยิ้ม แถมได้ผิวโกลว์ๆ ปกปิดดีด้วย

กลบใต้ตาด้วยคอนซีลเลอร์ของ nars นิคใช้เบอร์ขาวสุดไปเลย ใต้ตาดำนัก 555 ประชดกันไป

เขียนคิ้วค่ะ ตอนนี้รู้สึกว่าตัวเองชอบการเขียนแบบยาวๆใหญ่ๆ 555

เก็บส่วนเกินด้วยองพื้น m.a.c นี่แหละค่ะ

ลงสีน้ำตาลโทนเดียวกับสีคิ้ว ให้เป็นลักษณะตัววี ที่หางตาค่ะ

ลงสีน้ำตาลแดงๆ ทั่วทั้งตาบนและขอบตาล่าง

ใช้สีชมพูลงทับแล้วเกลี่ยให้ทั่ว เบลนให้นัวๆค่ะ

และนี่ก็เป็นต้นเหตุทั้งมวลที่นิคกี้ลุกขึ้นมาแต่งหน้าหาลมหนาวค่ะ Stila written in the stars กลิตเตอร์ทาตาแบบน้ำ ปาดปุ๊ปวิ้งค์ปั๊ป ให้ฟิลแบบหน้าหนาว วินเทอร์อีสคัมมิ่งจ้าาาา

ถึงเราจะยังไม่มี เน้นว่า “ยังไม่มี” M.A.C Snowball Holiday Collection ในตอนนี้ เราก็จัดลุคแบบวินเทอร์ได้ค่ะซิส

กรีดไลเนอร์

ติดขนตาปลอมและปัดมาสคาร่า

ปัดแก้มสีชมพู

ใช้สีน้ำตาลทาขอบๆหน้าให้ดูแบบหน้ามีโครงไรเงี้ย 555

ต่อด้วยไฮไลท์ แก้ม จมูก ปาก คาง หน้าผาก

ใช้สีน้ำตาลจากพาเลทคิ้วงัดดั้งค่ะ

ทาปากชมพูนู้ดๆ 

มีแบบเป็นคลิปด้วยน้าาาค้าาา

ไปค่ะ พร้อมออกไปเผชิญลมหนาว เหมือนเดินอยู่ที่ถนนในนิวยอร์ก 

ขอบคุณที่รับชมนะคะ

Lilo_alo5

Lilo_alo5

ชอบแต่งหน้า บ้าเครื่องสำอาง ว่างก็รีวิว
..เริ่มงาน 8.30 แต่มาถึงที่ทำงาน 7.00 ทุกวัน เลยมีเวลานั่งแต่งหน้า นั่งเขียนรีวิวชิวๆค่ะ..

FULL PROFILE