DiorSkin Star Foundationขั้นเทพจริงหรอ???

13 8

สวัสดีค่าวันนี้มาลองรองพื้นที่เพิ่งสอยมาใหม่จริงๆมันมีนานแล้วแหละแต่เพิ่งมีโอกาสได้ลอง เลยหยิบมาลองให้เพื่อนๆได้ดูกันไปดูกันดีกว่าว่ามันดียังไงเนอะะ

ปล. ภาพอาจจะไม่ชัดเพราะแคปจากyoutubeนะค้า

บีบใส่มือและก็วอมเนื้อรองพื้นก่อนลงนะคะ เกศจะลงแค่ครึ่งหน้าให้ดูก่อน

เราจะใช้ฟองน้ำเกลี่ยให้ทั้วค่ะ

มาดูครึ่งหน้าที่ลงกะครึ่งหน้าที่ไม่ได้ลงดีกว่า

รูปบนคือลงแล้ว รูปล่างคือยังไม่ได้ลงนะคะ เป็นไงบ้างมันสุดยอดมากกกก คือสีตรงกะสีผิวเกศมากเลยและที่สำคัญมันรู้สึกเบาหน้ามากไม่หนักหน้าเลย แต่เรื่องปกปิดไม่เท่าไหร่นะคะให้ยังเห็นรอยสิวอยู่บ้าง เดี๋ยวไปแต่งหน้าก่อนเด้อ

พอได้เซ็ตแป้งละแต่งหน้ารู้สึกรองพื้นมันเซ็ตมากขึ้นนะ คือดีอะแกร๊ละมุนม๊ากกกก ชอบเลยค่ะ มาดูเรื่องคุมมันพอผ่านไป6ชั่วโมงดีกว่า

อันนี้คือเกศไปวัดกะห้างมานะคะ ก็ร้อนๆเย็นๆปนกันไปถือว่าคุมมันโอเคเลยและหน้าไม่ดรอปไม่เป็นคราบ หน้ายังเนียนผ่องอยู่นะ แต่จะมันตรงจมูกกะหน้าผากนิดหน่อย มาดูพอผ่านไป11ชั่วโมงดีกว่า

โดยรวมแล้วชอบมาก ถ้าหมดแล้วจะซื้ออีกแน่นอนค่ะ

คะแนนเราให้ 7/10 (หักตรงปกปิดน้อยไปนิด กับ ยังคุมมันไม่สุดยังแอบมันตรงจมูก) 

ยังไงวันนี้ลาไปก่อนนะค้า สวัสดีค่าา

อย่าลืมเข้าไปกดไลค์กดSubscribeเป็นกำลังใจให้เกศด้วยนะค้า ขอบคุณทุกคนมากค่าา

Kazediamoko

Kazediamoko

ฝากติดตามกระทู้กันด้วยนะค้า

FULL PROFILE