พฤศจิกาชวนกันมาดูใบไม้ปลี่ยนสีที่ทะเลสาบคาวากุจิ (Kawaguchiko) กันค่ะ

7 4

เรื่องเก่าเล่าใหม่ ไปเที่ยวทะเลสาบคาวากุชิ เมื่อวันที่ 13 พ.ย. 2557 นะคะ

เป็นช่วงนี้พอดี อยากไปอีกจังเลยค่ะ

เทศกาลชมใบไม้เปลี่ยนสีปีนี้ถึงวันที่ 23 พ.ย. 2560 ค่ะ

วิธีเดินทาง

• ขึ้นรถไฟจากสถานีชินจูกุจากสถานี Shinjuku → Otsuki by JR/ LTD. EXP
  • ต่อจากสถานี Otsuki → Kawaguchiko by Fujikyu/ LTD.EXP
  • ขึ้นรถบัสที่หน้าสถานี ตรงนี้เราซื้อบัตรแบบ one day เพราะจะขึ้น ๆ ลง ๆ ได้หลายที่ค่ะ
  • จากสถานี Kawaguchiko นั่ง Retro bus ไปลงป้ายรถ Itchiku Kubota Art Museum (หมายเลข 19)  อากาศเย็นพอสมควร แต่โชคดีที่แดดจัด
อีกทางเลือกที่เราคิดว่าสะดวกมากคือ นั่งรถบัสจากสถานีชินจูกุ ไปลงที่สถานีคาวากุชิโกเลยค่ะ ต่อเดียวจบ

เดินเข้าไปด้านในจนพอใจ ก็เดินกลับมาที่ทะเลสาบค่ะ

ริมทะเลสาบมีโมมิจิหลายต้น บอกตรง ๆ ว่าหลงใหลในสีแดง

แล้วก็เดินเลียบเลาะทะเลสาบไปเรื่อย ๆ ข้ามสะพานข้ามทะเลสาบ เพื่อจะไปที่พัก โอว ไกลมาก แต่วิวสวยมากจริง ๆ ค่ะ 

จบทริปใบไม้เปลี่ยนสีค่ะ สีแดงสวยมาก และหนาวมากกกเช่นกัน แต่สนุกค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่แวะเข้ามาอ่านนะคะ

timmymashi

timmymashi

FULL PROFILE