ตกตะลึงกับมาส์กอัดเม็ด !! มันมีหลายแบบนะทุกคน มาดูมาส์กมีหู และ Skin Care Routine ของเตื้องกัน !! myKtbell x SOONJUNG

8 7

วันนี้พัก Make Up มาบำรุงผิวกันบ้าง วันนี้ก็จะมาพูดถึงขั้นตอนการลงสกินแคร์กันบ้าง "พื้นฐานของ Makeup ที่ดี คือผิวหน้าที่แข็งแรง"

อันนี้เตื้องแนะนำให้ดูแบบวิดีโอนะ ได้อรรถรสกว่ากันเยอะ 5555เพราะงานนี้เตื้องอึ้งกันมาส์กมีหูจริงๆ อยากให้ดู >.,<

อย่างแรกเลยคือว่า ทุกคนมีสภาพผิวที่ต่างกันเนาะ ตัวเตื้องเองเป็นคนผิวหน้าแห้งนะคะ จะมีปัญหาเรื่องเมคอัพไม่ติดน้าหรือหลุดระหว่างวันบ่อยเลยSet Skin care ที่จะยกมาพูดวันนี้ ไปได้กับทุกสุขภาพผิวเลยนะ เป็นการกระตุ้นให้เซลล์ผิวฟื้นตัวมากขึ้นน่าจะเหมาะสำหรับผิวของทุกคนเลย

วันนี้ยก SOON JUNG มาทั้ง Set เลยค่ะคือตัวนี้เตื้องทอลงใช้ติดต่อกัน 2 อาทิตย์เต็มๆเลยหลังจากโหมงานหนัก มาฟื้นฟูกันบ้างหลังจากที่ใช้แล้วรู้สึกว่ามันดีอ่ะ ตัวนี้ช่วยเพิ่มความแข็งแรงชั้นผิวนะไม่ได้เร่งผิวขาวเด้อออ สุขภาพผิวดีแบบธรรมชาติ หน้าไม่แห้งแย้ววว

เริ่มกันที่ SOON JUNG Whip Cleaser มาพร้อมหัวทำโฟมนะ ไม่ต้องนั่งตีโฟมเลย พอล้างออกเสร็จ ไม่ต้องตกใจว่ามันลื่นๆ เพราะนั่นคือความชุ่มชื้นที่โฟมทิ้งไว้บนผิว

ล้างหน้าหน้าไม่ควรแห้งตึงเกินไปนะจ้ะ

ต่อด้วย Relief Toner โดยวันนี้เตื้องจะใช้กับมาส์กที่ไปซื้อจากไดโซะ มีหลากหลายสี หลายแบบ แต่ละแบบต่างกันนะ เพิ่งรู้ก็วันนี้แหละ 555555

และแล้ว ความงงก็เข้ามาในหัวใจ

มาส์กต้องใหญ่ขนาดนี้ไหมคะทุกคน !!!! คือเพิ่งรู้ว่ามันมีหู มีคอมาด้วยยยยยยย !!!ละคอก็มีที่เกี่ยวหูนะฮามากกกก 5555

Toner เนี๊ยะ เป็นอะไรที่ใช้ได้หลายแบบมากเลยนะ ที่เกาหลีฮิต การใช้เป็นน้ำตบสุดๆแต่ !! ตบกัน 7 ชั้นนนน ซึมเข้าไปขึ้นสุดของผิวเลยใครสนใจลองดูเลยจากนั้นต่อด้วยการบำรุงขั้นล้ำลึกอีก 3 ขั้น

ถ้าเป็นตอนเช้า เราจะจบด้วย Moist Emulsion แล้วลงกันแดด พร้อมแต่งหน้าได้เลยนะ จากที่เตื้องใช้ พอหน้าเราไม่แห้งแล้ว Make up ติดดีขึ้นจริงๆ

แต่ถ้าเป็นกลางคืน เราจะลุยต่อกันค่ะ

เสร็จสิ้น Skin Care Routine แล้ววเราก็ต้องนอนพักผ่อนเยอะๆเพื่อให้ผิวผ่อนคลายอย่างเต็มที่

อ่ะๆ จบละ รีบบำรุงผิวกันได้เลยยยย ^^

ไว้เจอกันครั้งหน้านะคะ จุ๊บๆ

Ktueng

Ktueng

กะเตื้อง (myktbelle)

FULL PROFILE