[REVIEW] TER UV MATTE LIQUID FOUNDATION รองพื้นตัวใหม่ ดีมั้ยมาดูกัน

7 5

สวัสดีค่าาา วันนี้เจมาพร้อมรีวิวรองพื้นตัวใหม่ล่าสุดเลยรอคอยมานานแสนนานหลังจากที่แบรนด์ TER ออกcushion มาแล้วฮิตมากก็หวังว่าเค้าจะทำรองพื้นออกมาให้สาวหน้ามันบ้างในที่สุดก็ออกมาแล้วว ดีใจไปดูรีวิวเต็มๆได้ในคลิปด้านบนเลยค่า

TER UV MATTE LIQUID FOUNDATION EXTRA CONTROLMOISTURIZER EXTRACT SPF 50 PA+++ราคา 419 บาท  ปริมาณ 30 ml.รองพื้นเมื้อแมทที่ให้ความชุ่มชื้น (งงอ่ะ 55)คุมมันยาวนาน ให้ผิวเรียบเนียนปกปิดแต่บางเบา ไม่หนักหน้ากันน้ำ กันเหงื่อ

ตัวแพคเกจมาในขวดใสสี่เหลี่ยม ดูหนาและแข็งแรงฝาปิดสีดำ มีลายกนกสวยๆตามสไตล์ TER

เปิดมาเจอหัวปั้ม รู้สึกดีมากเพราะจะได้ใช้งานง่ายไม่ต้องเทให้ลำบาก กะปริมาณที่จะใช้ง่ายหน่อย

ที่เจได้มาเป็นเบอร์ 23 นะคะ เหมาะกับผิวกลางๆ ประมาณ NC25สีเค้าออกโทนเหลืองดี มีติดชมพูนิดหน่อยแต่ไม่มากที่แอบเฟลคือ ดรอปค่ะ ดรอปตั้งแต่เกลี่ยนที่แขนเลยเพื่อนๆเห็นมั้ย รอบๆรองพื้นที่เจลงสีมันเข้มขึ้น นั่นแหละ

มาลงที่หน้ากันเล้ยยยด้านซ้ายคือหน้าสด ที่แสนจะหน้ากลัว 55ด้านขวาคือลงรองพื้นเรียบร้อย ไม่มีลงแป้งตามแต่อย่างใด

หลังจากที่เจใช้มาหลายวันขอสรุปเลยว่าหลังลงรองพื้นจะได้ลุคแมทเลยค่ะ แมทแบบไม่ต้องทาแป้งได้เลยแต่จะไม่ได้ฟีลแมทแห้งแบบทาแป้งนะ คืออันนี้ยังดูผิวชุ่มชื้นอยู่นิดนึงปกปิดดีเลยค่ะ ใต้ตา รองแดงสิว ลงรอบเดียวก็ดูจางลงคุมมันปานกลาง เจหน้ามันมาก ออกไปผจญภัยกับแดดเมืองไทยกลับมาหน้ามันทั้งหน้าเลย แต่ไม่เป็นคราบนะคะ

สรุปรวมๆแล้วเป็นรองพื้นอีกตัวที่ชอบเลยค่ะด้วยราคาไม่แพง กับผลที่ได้คือโอเคเลย

ขอบคุณทุกคนที่รับชมนะคะ

jayzpanda

jayzpanda

สวัสดีค่ะ ชื่อ เจ นะคะ :)
ชอบความสวยความงาม เครื่องสำอางต่างๆ
ชอบรีวิวเครื่องสำอางใหม่ๆ
แต่งหน้าไม่บ่อย เลยไม่ค่อยทำฮาวทูนะคะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ ^^
ติดต่องาน line: jayzzii

FULL PROFILE