*รีวิว สปาเล็บ High-End ที่ Take Care เอ็มควอเทียร์*

6 1

วันนี้มือซ้ายแวะมาร้าน Take Care สาขาเอ็มควอเทียร์ ห้างดังย่านสุขุมวิท วันนี้จะมาทำสปามือเล็บค่ะในร้านตกแต่งอย่างสวยงาม สมกับที่อยู่เอ็มควอเทียร์ แต่มือซ้ายไม่ได้นั่งโต๊ะนี้นะคะ เพราะหากทำสปา จะได้นั่งโซฟาที่มีฟังก์ชั่นนวดได้ค่ะ

พอดีทำเล็บเจลมา ก่อนทำสปา ขอถอดเล็บเจลกันก่อนเนอะ

ในส่วนของขั้นตอนสปานั้นก็มีมากมายค่ะ ทั้งแช่ ขัด มาส์ก นวด ทาครีม ทาออย ซึ่งที่นี่ใช้ของ Morgan Taylor

พอทำปาแล้ว เห็นได้ชัดเลยว่า ครั้งนี้มือซ้ายไว้สีเจลนานเกินไปค่ะ ตรงปลายเล็บนี่บางโปร่งเชียว เสี่ยงต่อการเล็บฉีกมาก ๆ ชื่อร้าน: Take Care Prestige มีคำว่า Prestige ต่อท้ายเฉพาะที่สาขานี้และพารากอนนะคะ ลาย: ไม่มีค่ะ เพราะทำสปาราคา: 700 บาท มบรรยากาศ: ด้านหน้าจะมีเก้าอีให้นั่งพักนั่งรอ ด้านในแบ่งเป็นหลายโซน เพราะที่นี่มีทั้งทำผม ต่อจนตา ในส่วนของโซนทำเล็บ ก็จะแยกเป็นอีกสองโซน คือ โซนโต๊ะเพ้นท์ และโซฟานวดค่า ร้านตกแต่งดี มีความหรูหรา บริการ: พนักงานดูแลดีมาก ๆ มีบริการน้ำให้เลือกเยอะดีค่ะความคงทน: หน้าเล็บแข็งแรงดี แต่ปลายเล็บมีบิ่น และฉีกตามระยะเวลาที่มือซ้ายไว้สีเจลน่ะค่ะ โดยรวม: ราคาสูงก็จิง แต่สิ่งที่ได้ก็คุ้มค่าค่ะ ขอให้ที่ 5/5 นะ

Miss Left นางสาวมือซ้าย

Miss Left นางสาวมือซ้าย

รีวิวตามใจชอบ ทั้งของถูกใจ ของออกใหม่ และไอเท็มฮิตๆ *-*

FULL PROFILE