ห่างหายไปนาน วันนี้มาแกะกล่องลอง 3Ce

12 7

สวัสดีค่าาา ☺️วันนี้มาแกะกล่องลอง 3CE กันนะคะที่เมได้มาจากโปรโมชั่น 1 แถม 1 มาลองดูกันว่าตัวไหนจะรอดรึตัวไหนหลอกดาว 

นี่คือของที่ได้มาทั้งหมดนะคะ ไม่ใช่คอลใหม่น๊า 

แต่อยากมารีวิวไว้ เผื่อใครคิดจะซื้อ 

ว่าแล้วก็มาเริ่มที่ตัวเเรกกันเล๊ยยยย

ตัวนี้เป็นบรัชออนที่สีจี๊ดมากเลยทีเดียวเมเลือกมา 2 สีนะคะ เป็นสี Pulity red กับสี Alluring

ดูสีกันชัดๆค่ะ 

เนื้อสีแน่นมาก แตะนิดเดียวรู้เรื่อง ใครเป็นมือใหม่ไม่แนะนำนะคะ เพราะค่อนข้างเกลี่ยยากและชัดมากด้วยอาจเป็นแก้มลิงได้ แต่ถ้าใครชำนาญแล้วก็จัดไปเลยค่า

ต่อกันที่ตัวถัดไปเลยนะคะ

ตัวนี้เป็น eyeshadow ที่แพคเกจน่ารักม๊ากกกสีที่ได้มาเป็นสี potion maker และสี sweets

เป็นการเลือกสีที่พลาดมาก55555555เพราะสีเหมือนกันมากเลย

เนื้อสีวาวสวยมาก แต่สีอ่อนไม่ค่อยชัด พอทาลงบนเปลือกตาจะไม่เห็นสีเห็นเป็นแค่ชิมเมอร์ อาจเหมาะกับคนผิวขาว แต่เมผิวค่อนข้างแทนเลยไม่เหมาะ แต่สีเข้มนี่สวยมากก เนื้อสีนุ่ม แพคเกจน่ารัก ใครผิวขาวชอบแต่งสไตล์เกาหลีนี่แนะนำมากเลยค่ะ ^0^

มาถึงตัวสุดท้ายกันแล้ววว ตัวนี้ตื่นเต้นที่จะได้ลองมากที่สุด เพราะมันคือปากกามาร์คเกอร์สำหรับคิ้ว

เหมือนปากกาเมจิกวาดรูปธรรมดาเลย

จะเห็นว่าชื่อสีเหมือนสลับกันหรือเปล่า ไม่ได้สลับนะคะ นี่ก็งงมาก 555 อยากจะบอกว่าสำหรับตัวนี้เฟลมากกกกๆๆๆ ไม่แนะนำเลย เหมือนเอาปากกามาเขียนคิ้ว ตรงที่มีขนคิ้วเยอะเขียนง่าย แต่ตรงที่เรากันคิ้วออกเขียนไม่ได้เลย แล้วสีก็ไม่ติดทนด้วยค่ะ สำหรับตัวนี้ไม่แนะนำมากๆเลยน๊า

สำหรับวันนี้ก็หมดแค่นี้นะคะ นี่เป็นความเห็นส่วนบุคคลน๊าถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะคะ❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️

tmmatawee

tmmatawee

สวัสค่าาาา >0<

ชื่อ ตังเม [ เมธาวี ] นะคะ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน๊าาา

FULL PROFILE