-มียอนพาชอป- เธอๆ Etude House ที่เกาก็มีชอปให้ครีเอทลิปของตัวเองได้ด้วยนะ รู้ยัง

16 12

สวัสดีค่ะพี่ๆเพื่อนๆน้องๆบ้านจีบันทุกๆท่าน

ช่วงที่ไปเกาหลี มี่แอบไปเดินผ่านร้าน Etude House ที่สาขา Garosugil มาค่ะ แล้วไปเจอสิ่งนี้ มันยั่วตายั่วใจ และทำให้สงสัยมากว่า อะไรคือ Color Factory ??

พอเห็นคำว่า Factory อิชั้นกับเพื่อนก็เริ่มคิดละว่า แกร มันต้องเป็นที่ให้เราออกแบบ คสอ. ของเราเองได้แน่ๆเลย

ด้วยความอยากรู้ ก็เลยเดินลงไปค่ะ

ด้านในเหมือนดินแดนถิ่นมหัศจรรย์ เต็มไปด้วยลิป และคสอ.มากมาย ก็เหมือนร้าน EH ทั่วไปนี่นา

แต่สิ่งที่สะดุดตาอิชั้นเข้าอย่างจังกลับเป็นมุมด้านในค่ะที่เขียนว่า "Make your color"

นางคือ มุม ที่ให้เราสร้างลิปสุดครีเอทของเราได้ค่ะ

เลือกสีเสร็จก็มาเลือก package

สามารถแกะสลักที่ปลอกลิปได้ด้วยนะคะ

ด้านขวามือก็จะมีแลปของนาง ที่เอาไว้ผสมลิปให้เราค่ะ

เห็นแล้วคิดถึงสมัยเรียนเลยอ่า

ก่อนจะทำลิป เค้าก็จะมีให้เราทดสอบโทนสีที่เหมาะกับเราก่อนค่ะ

เห็นแล้วก็เลยไปสอบถามสาวน้อยที่เค้ายืนเฝ้าเคาน์เตอร์ แล้วบอกแบบจริงใจว่า อยากทำงะ

ผลคือ นางตอบกลับมาว่า "You need to make a reservation first"

อดได้ลิปของเราเลยอ่า

สรุปคือ ต้องจองล่วงหน้านะค๊า ถึงได้ลิปของตัวเอง

ส่วนราคานั้น สารภาพว่าลืมถามค่ะ ต้องขออภัยด้วยค่า

ใครพักใกล้ๆแถว Garosu-gil ลองไปนัดไปจองคิวไปทำแล้วมาอวดกันบ้างนะคะ

สำหรับวันนี้ขอตัวไปนอนก่อนนะคะ ฝันดีราตรีสวัสดิ์ค่ะ

Disclaimer: กระทู้นี้เขียนขึ้นมาโดยไม่ได้รับการสนับสนุนจากใคร หรือแบรนด์ใดๆ

LadyMiyeon

LadyMiyeon

ชื่อมี่ มียอน สาวสกินแคร์สายเกาหลี ชอบอ่านส่วนผสมเครื่องสำอาง เน้นรีวิวส่วนผสมค่ะ กำลังหัดแต่งหน้าอยู่ แต่ยังได้แค่พอไปวัดไปวา คุยกันได้นะคะ ดูเหมือนโหดแต่จริงๆน่ารักแบ๊วๆใสๆ ไม่กัดจ้าาา

FULL PROFILE