เห่อ + รีวิว แรงๆ ได้ลิปของ Bubblegum มาใหม่ สีสวยแรงมากแกรเอ้ยยยย

15 5

เรื่องลิปเป็นเรื่องที่ยอมกันไม่ได้ เจออะไรดีๆ สาวๆ ต้องสอย ต้องซื้อกันตลอด..ว่ากันว่า ผู้หญิงมักจะเปลี่ยนลิปแท่งใหม่ก่อนแท่งเก่าจะหมดเสมอ และใช่ค่ะ! บีก็ถอยแท่งใหม่มาอีกแล้ว วันนี้เลยจะเอามาอวดกันค่ะ สำหรับลิปแบรนด์ใหม่ที่บีได้มาก็คือ Bubblegum นั่นเองงงง

ได้มาแบบงงๆ เพราะมีคนแนะนำว่าสีสวย น่าลอง เนื้อลิปค่อนข้างดี นี่ก็บ้าจี้ไง เลยลองสักหน่อยตามกระแส สีที่ได้มาคือ BBG01 Hazelnut สีออกชมพูน้ำตาล และ On the rock สีโทนแดงเจือน้ำตาลค่ะ

แพ็คเก็จภายนอกมีความเกาหลีขั้นรุนแรง ดูเป็นลิปจิ้มจุ่มสัญชาติเกาหลี (แต่จริงๆ สัญชาติไทยนะ) แพ็คเก็จจัดว่าอึด หล่นแล้วดูไม่แตก ไม่พังง่าย 

ลองสวอช 2 สีให้ดูค่ะส่วนตัวชอบสี BBG01 Hazelnut มากกกกก สัมผัสได้ถึงความสวยงาม และรู้สึกว่ามันดูแพงมากกกก ส่วน On the rock แอบรู้สึกเฉยๆ เพราะเห็นโทนแดงแบบนี้ ในแบรนด์ Beauty Cottage เบอร์ 9 ในตำนาน ที่ดังๆ ไปแล้ว แต่ก็ต้องยอมรับว่า แดงโทนนี้นั้นงามพอตัวเลย มีความเจือน้ำตาล แดงผู้ดี แดงมีสง่าราศี ทาแล้วหน้าคม หน้าฝรั่ง และดูผู้ดีขึ้นมาเฉยๆ

สัมผัสแรก เมื่อได้แตะเนื้อสี รู้สึกเลยว่ามันเจ้มจ้นมากกก เม็ดสีแน่น ปัง! ทาง่ายพอสมควร แต่ถ้าเลอะก็จะลำบากนิดนึง เพราะสีติดทนมากเลย ดังนั้นตอนทา โปรดละมุนมือหน่อยนะคะสาวๆ ไม่งั้นจะเลอะเหมือนที่บีเคยเลอะมาแล้ว > <

ระหว่างวัน มีความหลุดลอกพอสมควรตามกาลเวลา กินข้าว กินน้ำ ก็ทยอยหลุดเรื่อยๆ ต้องอาศัยเติมเอานะคะ ให้ระดับความทนทาน เมื่อเทียบกับลิปจิ้มจุ่มแบรนด์ดังๆ หลายๆ แบรนด์ ให้คะแนนสัก 8/10 แล้วกัน เพราะไม่ได้หลุดง่ายเหมือนหลายๆ แบรนด์ และไม่ได้อึดทนมากเหมือนบางแบรนด์ ถือว่าความติดทน  Bubblegum  ทำได้ในระดับกลางๆ ถึงค่อนข้างดีนะคะ

หลายคนต้องตั้งคำถามว่าเนื้อลิปแห้งมั้ยในใจแน่ๆ เพราะลิปจิ้มจุ่มนี่มันโด่งดังเรื่องทำปากแห้งจริงๆ สำหรับ Bubblegum บอกได้เลยว่าแห้งกลางๆ ค่ะ มีความตกร่องนิดหนึ่ง ซึ่งต้องยอมรับว่าเรื่องพวกนี้มันเป็นปัญหาของลิปจิ้มจุ่ม ที่แต่ละแบรนด์ทำออกมาคล้ายๆ กัน และแก้ไม่ได้ซ้ากกกะที (ยกเว้น Giorgio Armani Lip Maestro อันนั้นคือทำดีมากกก ไม่ตกร่อง ไม่แห้ง แต่หลุดง่าย แบบตายไปเลย )แต้มให้ดูเลยแล้วกัน

สี Hazelnut นี่คือทาแล้วหน้าดูฟรัง (ฝรั่ง) ขึ้นมาเลย สีชมพูทึบๆ อมน้ำตาล อึมครึม คลาสสิคมากกก

สี On the rock ทาแล้วก็ได้อยู่นะ หน้าเฉี่ยว หน้าดุขึ้นมาเฉยๆ เป็นสีแดงคลาสสิคดี

ลองเอา 2 สีมาผสมแล้วทา กลายเป็นลุคส์ใสๆ ขึ้นมาเฉยๆ มีความชมพูแดง อึมครึม งามนะ

โดยรวมถือเป็นลิปที่น่าสอยอีกแบรนด์นึง เพราะจุดเด่นคือสีสวยมากกก สีลงตัวมาก ในทุกๆ สี เลย ทาแล้วปังจริงๆ ใครอยากลองก็ไปสอยมาลองกันได้ ถือว่าคุ้มค่าพอสมควรเลยค่ะ!

Bebe Kim

Bebe Kim

สวัสดีค่ะทุกคน
ชื่อ "บีบี" ค่ะ เป็นคนชอบเรื่องความสวยความงามมาก เรียกว่าเสพติดเลยดีกว่า
ไม่ว่าจะเป็นเรื่องผิว เรื่องแต่งหน้า บางทีก็ลามๆ เสียเงินไปเยอะค่ะ เขินนน 555
ตอนนี้บีอาศัยอยู่ที่ฮ่องกงค่ะ (แต่ก็กลับไทยทุกเดือน เพราะคิดถึงอาหารและเพื่อนๆ รวมถึงครอบครัวนั่นเอง แหะๆ) มีลูกชายตัวเล็กๆ 1 คน ชื่อน้องเจคอปค่ะ
ตอนนี้ก็เป็นคุณแม่มือใหม่ ใช้ชีวิตคูลๆ (ปนเหนื่อย) ไปวันๆ และถ้าวันไหนว่างๆ ก็จะมาเขียนกระทู้แชร์เรื่องราวต่างๆ ให้เพื่อนๆ Jebanista อ่านกันค่ะ

ถ้าใครอยากติดตามบีในรูปแบบวิดีโอ ก็สามารถไปที่ https://www.youtube.com/user/BebeSoonyata ได้นะคะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ ^^

FULL PROFILE