{เปิดกรุอันน้อยนิด} ครีมกันแดดที่ใช้อยู่ตอนนี้

4 2

สวัสดีค่ะ สาวๆจีบันทู๊กคนนนนน ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนเลยนะคะว่านี้เป็นกระทู้แรกถ้าผิดพลาดอะไรก็ขออภัยด้วยนะคะ

ครีมกันแดดที่นำมารีวิวในวันนี้นะคะมี

1.Eucerin Sun Protection CC Cream Light SPF50+

2.Jolie

3.ATOMY

สภาพผิวของจขกทนะคะ: .เป็นคนผิวผสม จะมันในช่วงทีโซน และเป็นคนผิวคล้ำค่ะ

มาเริ่มกันที่ตัวแรกกันเลยค่ะ กับ 1.Eucerin Sun Protection CC Cream Light SPF50+ 

ครีมกันแดดตัวนี้เราได้มาฟรีจากพี่ค่ะ ตัวนี้แบรนด์เครมว่า ป้องกันแดด ลดการเกิดสิว และ ควบคุมความมันระหว่างวัน ได้ถึง 86%

เนื้อสัมผัส: จะออกเป็นเนื้อครีม สีเบจค่ะ

ขนาด : 50 ml

ราคา : 1,260.00 (เช็คมาจากหน้าเว็บ แต่หน้าร้านก็น่าจะประมาณนี้ค่ะ)

ผลสรุป: เนื้อครีมไม่หนา เกลี่ยง่ายค่ะ กลมกลืนกับสีผิวเรามากกก ทาแล้วหน้าดูไม่ลอย ส่วนเรื่องสิวตอนนี้ยังไม่มีค่ะ ต้องรอดูกันต่อไป แต่สิ่งที่เราไม่โอคือมันไม่ควบคุมความมันเลยสำหรับเรา แค่ครึ่งวันหน้าก็มันแล้ว จากปกติคือจะมีมันบ้างค่ะช่วงทีโซนแต่นี้มันจะทั้งหน้าเลย (เสียใจ) และราคาก็แอบแพงอยู่เหมือนกัน

ซื้อต่อไหม: ถ้ามีงบก็อาจจะซื้อก็ได้ค่ะ (ถ้าไม่ติดตรงความมันนี้จะมั่นใจซื้อ 100% ล๊าววว)

2.Jolie SPF 50+,PA +++

ตัวนี้เป็นครีมกันแดดในลิสต์วันนี้ที่ควักเงินในกระเป๋าซื้อเองเลยนะคะ เพราะเห็นจากกระทู้หนึ่งใน Jeban นี้แหละค่ะ ดูน่าสนใจเลยไปซื้อตาม  โดยตัวนี้แบรนด์เคลมมาว่า เหมาะกับทุกสภาพผิว ควบคุมความมัน บางเบา ไม่หนักหน้า

เนื้อสัมผัส: เนื้อออกแมทๆ สีเบจค่ะ

ขนาด : 15 กรัม

ราคา : 200 บาท

ผลสรุป : สารภาพเลยนะคะว่าตอนแรกที่เข้าไปในไอจีนี้ก็แอบกลัวเหมือนกันค่ะว่าครีมเป็นครีมเถื่อนหรือเปล่าดูยอดตามและรีวิวน้อยมากก กลัวใช้อยู่หน้าพังไม่คุ้มราคาที่เสียไป แต่อีกใจมันก็อยากลอง เลยคิดซะว่าเอาหน่าถ้ามันดีก็ดี ถ้าไม่ดีก็เป็นบทเรียน (ตอนนั้นก็ไม่รู้เหมือนกันค่ะทำไมถึงคิดอย่างนั้น 555) แต่โชคดีค่ะที่เราไม่แพ้ เนื้อครีมค่อนข้างโอเคไม่หนักหน้าอย่างที่เค้าเครมมาแหละค่ะ เกลี่ยง่าย ที่สำคัญคือคุมดีมากกกค่ะ ไม่ได้รู้สึกมันในช่วงทีโซนเหมือนวันที่ไม่ได้ทา แต่แอบวอกไปนิดนึงนะคะ สำหรับสีผิวเราเราเลยต้องทารองพื้นหรือไม่ก็คอนทัวร์หน้าเอา (กลายเป็นหนักหน้าพอดี 5555)

ซื้อต่อไหม : ซื้อค่ะ ถึงจะวอกไปหน่อยแต่คุมมันดีนี้โอเค

3.ATOMY  SPF 50,PA +++

ตัวนี้เราได้มาฟรีอีกแล้วค่ะ โดยมาจากเพื่อนของแม่แกบอกว่าไปเกาหลีมาเลยซื้อมาฝากค่ะ ตัวนี้แบรนด์เคลมมาว่ายังไงเราไม่ทราบนะคะเพราะหาข้อมูลไม่เจอ

เนื้อสัมผัส: เนื้อออกครีมๆ แต่ไม่ข้นมาก สีเบจค่ะ

ขนาด: 60 ml

ราคา: ฟรี

ผลสรุป: คือตอนแรกที่ได้มาพยายามหาข้อมูลหารีวิวก็ไม่ค่อยมี ก่อนใช้มีแอบหวั่นใจว่าเป็นครีมเถื่อนหรือเปล่า(เถื่อนอีกแล้ว 5555) ด้วยความบังเอิญครีมกันแดดเราหมดพอดีก็เลยจำเป็นต้องใช้ พอใช้้ความรู้สึกแรกที่ทานะคะ คือ มีความฉ่ำวาว เหมือนสาวเกาหลีมากๆ เนื้อครีมเกลี่ยง่าย แต่สีแอบวอกนิดนึงสำหรับเรา สิ่งที่ไม่ชอบอย่างมากคือทำเราหน้าเยิ้ม (ตัวแรกแค่มันๆ แต่นี้เยิ้มเลยจ้า)  อีกอย่างคือหาแหล่งซื้อยากด้วยค่ะ

ซื้อต่อไหม: ไม่ค่ะ เราคงเข้ากันไม่ได้

สรุปรวมนะคะ

เรียงตามการคุมมัน :  1.Jolie  2.Eucerin  3.Atomy

เรียงความชอบ : 1.Eucerin (ถึงจะมันไป แต่เนื้อสีของครีมเข้ากับสีผิวเรามากใครที่สีผิวอย่างเราจะเข้าใจค่ะว่ามันยากมากที่จะใช้อะไรแบบนี้รอด)  2.Jolie  3.Atomy

สุดท้ายนี้ เราอยากจะบอกว่าผลที่ได้ขึ้นอยู่กับแต่ล่ะคนนะคะ

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านและหวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์แก่สาวๆนะคะ

'บ๊ายบาย'

Cdouble

Cdouble

FULL PROFILE