รีวิวสบู่ล้างแปรงแต่งหน้า HOMEMADE RICE BRAN OIL MAKEUP BRUSH CLEANER ซื้อจากอินเตอร์เน็ต มันจะเป็นยังไงนะ

6 2

สวัสดีค่ะ สาวๆ ทุกคน ว่าด้วยเรื่องความสวยความงามนั้น เครื่องสำอางค์จัดเป็นสิ่งสำคัญมาก แต่เรื่องความสะอาดของแปรงแต่งหน้า พัฟโน่นนี่นั่นก็สำคัญไม่ด้อยไปกว่ากันเลยค่ะ โดยปกติฟาร์มจะชอบใช้ตัวล้างแปรงแต่งหน้าจากร้าน Daiso แต่ทีนี้บังเอิญไปเจอสบู่ล้างแปรงแต่งหน้าที่หน้าตาน่ารักมากๆ จากอินเตอร์เน็ต เลยอดใจไม่ได้ ต้องสอยมาลองค่ะ ซึ่งราคาก็ไม่แพงเลย 95 บาท (อันนี้ไม่รวมค่าส่งเด้อ)

หลังจากได้ลองใช้สบู่ล้างแปรงแต่งหน้าทำความสะอาดอุปกรณ์แต่งหน้าต่างๆ ของฟาร์มแล้ว มาเชิญชมความเห็นของฟาร์มกันค่ะ

ข้อเสียของสบู่ล้างแปรงแต่งหน้าสำหรับฟาร์มคือ เค้าก้อนใหญ่ไป พกพายากค่ะ ถ้าจะผ่าแบ่งเป็นก้อนเล็กๆ ก็จับไม่ถนัดมืออีก (เรื่องเยอะเนาะ(ฟาร์มเนี่ย 55+)) 

ในการล้างแปรงแต่ละครั้งค่อนข้างใช้สบู่ไปน้อยมากเลยค่ะเรียกว่าซื้อมาก้อนเดียวก็ใช้กันยาวไปๆ เลยนะฮะ

สำหรับวันนี้ฟาร์มก็ขอจบรีวิวสบู่ล้างแปรงแต่งหน้าไว้เพียงเท่านี้นะคะ สำหรับวันนี้ลาไปก่อย สวัสดีค่าาา

Baifarm

Baifarm

สวัสดีค่ะ ชื่อใบฟาร์มนะคะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ
ขอบคุณสำหรับทุกการติดตามและการรับชมนะคะ

FULL PROFILE