โซดาก็เอามามาส์กหน้าได้นะ โซดาสปาโฟม หน้าใสขึ้น แถมช่วยเรากำจัดสิวเสี้ยนทางอ้อมด้วย

5 5

ใช้โซดาสปาโฟมมาสักพักละค่ะ คือได้ข่าวว่าที่ญี่ปุ่นฮิตมาส์กหน้าด้วยผลิตภัณฑ์จากโซดา ซึ่งมีหลากหลายมาก  เลยเอานะ ลองใช้ดูสักตัว พอดีมีเพื่อนแนะนำตัวนี้ เลยลองดู ชื่อ Soda Spa Foam แต่ตั้งใจว่าอยากลองใช้อีกตัวด้วย ประมานว่าเทลงในน้ำแล้วจุ่มหน้าลงไป บอกแล้วว่าหลากหลาย 55 ไว้ได้มาแล้วจะมารีวิวนะคะ 

พอกผิวหน้าให้ทั่ว เว้นรอบดวงตาและขอบปาก พอกหนาพอประมาณแบบไม่ให้เห็นสีผิวเรา 

พอพอกปุ๊บ จะร้อนวูบวาบเล็กน้อยอย่าเพิ่งตกใจคิดว่าแพ้นะคะ เป็นคุณสมบัติเค้าค่ะ ที่พอกหน้า จะรู้สึกอุ่นซึ่งความอุ่นนี้จะไปเปิดรูขุมขน ทำให้สามารถล้างสิ่งอุดตันได้หมดจด อืม ชักร้อนแฮะ

วิธีใช้  พอกไว้ 5 นาที ล้างออกด้วยน้ำอุ่นหรือน้ำเปล่าก็ได้นะคะ หน้าดูสว่างใสขึ้นมาแบบรู้สึกได้ คาดว่าเพราะเราได้ล้างเอาสิ่งสกปรกออกไปแล้ว นอกจากนี้เค้ามีสรรพคุณสามารถเอามาพอกสปาผมได้ด้วยนะ

และที่เห็นประโยชน์อีกอย่างนึง สำหรับตัวเองนะคะ คือพอพอกแล้วสิวเสี้ยนตรงจมูกมันเด้งขึ้นมาชัดเลยค่ะ

ตัวสิวเสี้ยนเนี่ย เป็นอุปสรรคตอนแต่งหน้าพอสมควร เพราะทารองพื้น ทาแป้งแล้วไม่เรียบ เป็นตอ ๆ ขึ้นมา น่ารำคาญมาก ชั้นต้องจัดการกับแกให้ได้เราเลยขอแนะนำอีกตัว พบกันโดยบังเอิญ แผ่นลอกสิวเสี้ยนของ Cathy Doll

วิธีใช้ก็เหมือนบิโอเร คือลูบน้ำบริเวณจมูกให้ชุ่ม แกะซอง ดึงพลาสติกใสออก แล้วแปะกับจมูก รีดให้เรียบไปกับจมูก ทิ้งไว้ 15 นาที ค่อย ๆ ดึงออก

อือหืออออออออ ขอไม่รีวิวภาพนะคะ (ㆀ˘・з・˘)

ก่อนหน้านี้ใช้แบบตัวพอกหน้ากำจัดสิวเสี้ยนดำบนหน้า ของยี่ห้อเดียวกันนี้ล่ะค่ะ ก็ใช้ดีนะ

ใช้พอกรอบปากและจมูก เพื่อเอาตอที่เป็นเสี้ยน ๆ ออกค่ะ วิธีใช้ ทาบนจมูกและรอบขอบปาก ทิ้งไว้ 15 นาที ค่อย ๆ ลอกออกช้า ๆ ลอกสิวเสี้ยนได้แจ่มว้าวเหมือนกันเลยค่ะคำเตือน : อย่าปล่อยไว้นานเกินไปนะคะ จะเจ็บเอาได้

อันนี้เป็นวิธีจัดการสิวเสี้ยนส่วนตัวนะคะ หากผิวบอบบาง หรืออักเสบ ควรหลีกเลี่ยงดีกว่าค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่แวะเข้ามาอ่านนะคะ ( ̄▽ ̄)

timmymashi

timmymashi

FULL PROFILE