เดี๋ยวนีร้านเช่าชุด ต้องทำขนาดนี้เลยเหรอ?

13 4

สวัสดีค่ะ มาถึงก็ไม่พูดพร่ำทำเพลง ขอเริ่มเลย พอดีพี่สาวต้องหาชุดไปงาน จึงเซิท “ชุดราตรี” ใน Google ดู แล้วเจอร้านนี้ขึ้นเป็นร้านแรกเลย กดเข้าไป ร้านดูน่าสนใจ ชื่อร้านว่า Missuri ค่ะ ร้านนี้มี app เช็คชุดก่อนเลยว่าพร้อมเช่าหรือเปล่า แค่กรอก สัดส่วน อก เอว สะโพก วันที่ใช้งาน แล้วเลือกแบบชุด ก็รู้เลยว่ามีชุดไหนบ้างที่พร้อมเช่า ไม่เสียเวลา ถือว่าดีมากเลย

เช็คชุดมั่นใจแล้วว่าไม่เสียเวลาแน่นอน ก็เดินทางเลยค่ะ ร้านจะอยู่เส้นเกษตรนวมินทร์ ถือว่าเป็นใจกลางเมืองไม่ไกลค่ะ อยู่ช่วงตอม่อที่ 28 ร้านอยู่ริมถนนเลย หาไม่ยาก

ถึงแล้วมองทางซ้าย จะเจอร้านสีดำ โดดเด่นเป็นสง่า มีพรมแดงไว้ต้อนรับ นาทีนั้นเดินแบบสวยสุดเข้าไปประนึงตัวเองเป็นเจ้าหญิงเลยค่ะ 5555555+

เข้าไปภายในร้าน ร้านใหญ่โตดีค่ะ มีชุดให้เลือกเยอะเลย บรรยากาศร้านดีมาก หรูหราเชียว ถ้าไม่มาด้วยตัวเอง คงคิดว่าร้านนี้อยู่ในห้างใจกลางเมืองแน่ๆ ค่ะ

มีมุมสำหรับคุณผู้ชายให้นั่งรอแฟนเลือกชุดด้วย บางทีความผู้หญิงอะค่ะ เลือกนาน มันเมื่อย อะเข้าใจ งั้นรอไปก่อนนะคะ 555+ มีน้ำดื่ม กาแฟ มีหนังสือให้อ่านเล่นด้วย ฟรีค่ะ

ร้านนี้มีหลายชั้นนะคะ รองเท้ากับเครื่องประดับอยู่ชั้นล่าง เห็นตู้นี้ครั้งแรก อยากกรี๊ดมาก คืออยากได้ไปตั้งที่บ้าน รองเท้าเยอะมากกกกกกกกก สวยๆ ทั้งนั้นเลย ราคาเช่าไม่แพงเลย 200-300 บาทแค่นั้นเอง อยากเช่าไปใส่เล่นได้ไหมเนี้ย 5555+

นอกจากรองเท้าแล้ว สิ่งที่ขาดไม่ได้เลยคือเครื่องประดับค่ะ มีเยอะมากเช่นกัน หลายแบบ หลายสี มากๆ ที่สำคัญ แถมให้ฟรีนะคะ อู๊วหู้ววว ตาลุกวาวมาก อยากจะเช่ามาสักชุด เพราะเครื่องประดับนี่แหละ แต่นึกอีกที ไม่ได้จะไปงานด้วยสักหน่อย เลยดับกิเลศตัวเองด้วยการเป็นคนเลือกให้พี่สาวแทนค่ะ 5555+

เดินขึ้นมาชั้นบน ข้างล่างว่าเริ่ดแล้ว ชั้นบนเริ่ดกว่า เพราะชุดสวยๆ เพี๊ยบบบ ร้านตกแต่งสวยงามดีเก๋กู๊ด หรูหราไฮโซมาก ส่วนตัวชอบสไตล์ร้านแบบนี้ค่ะ

แล้วห้องลองชุดคือสวยเก๋  ห้องใหญ่ไม่อึดอัด ทั้งร้านมีประมาน 10 กว่าห้อง ไม่ต้องกลัวว่ามาแล้วจะไม่มีห้องว่างให้ลองชุด

ชุดที่นี้สวยๆ เยอะมากกกก แบบไม่ซ้ำ มีทุกเฉดทุกโทนสีที่ต้องการ ชุดใหม่ทุกชุด มีราคาบอกชัดเจนทุกชุดเลย ชุดสวยดูแพง ซื้อน่าจะหลักหมื่น แต่มาให้เช่าราคาแค่พันกว่า ถือว่าคุ้มค่ะ

สำหรับเรื่องลองชุด ที่นี่ให้ลองฟรีแบบไม่จำกัด อยากลองเท่าไรตามสบาย พนักงานยิ้มแย้มวิ่งหาชุดให้ตามที่ต้องการมาหลายชุดเลย ซึ่งพี่สาวเราก็จัดไปทั้งหมด 5 ชุดค่ะ จริงๆ อยากลองด้วย แต่ไม่ได้เช่า เลยไม่เอาดีกว่า 5555+

มีบริการปรับแก้ชุดด้วย คับไปหรือหลวมไป พนักงานบอกจัดให้ได้ เพราะมีช่างประจำที่ร้าน รอรับชุดกลับได้เลย

ที่นี่มีชุดสำหรับคุณผู้ชายด้วยนะคะ มีห้องสูทโดยเฉพาะเลย แยกโซนออกมาจากชุดผู้หญิง สูทมีให้เลือกหลายแบบ มีเครื่องประดับด้วยค่ะ พวกเข็มกลัด เนคไท แล้วก็มีห้องลองชุดแยกเฉพาะด้วย

ได้ชุดที่ถูกใจแล้ว ถึงเวลาจ่ายเงิน บิลของที่นี่ไม่ใช่กระดาษ แต่จะส่งบิลให้ทางไลน์ของลูกค้าเลย ที่ทำวิธีนี้เพราะจะแก้ไขเรื่องลูกค้าทำบิลแบบกระดาษหายค่ะ ซึ่งแบบนี้ดีกว่าเอาบิลมาเช็คได้ตลอดเวลาว่า เช่าไปเมื่อไหร่ คืนเมื่อไหร่ สะดวกดีค่ะ

ที่นี่มีไซส์ชุดเยอะมากเลยค่ะ

เรียบร้อยค่ะสำหรับการเช่าชุดในวันนี้ พี่สาวได้ชุดสวยถูกใจในราคาเป็นมิตรกลับบ้านไปใส่ในงานสุดหรูแล้ว ใครสนใจลองไปดูได้ที่ https://www.missuri-dress.com/ สาวๆ น่าจะชอบค่ะ

ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้นะคะ ครั้งหน้าถ้ามีอะไรใหม่ๆ น่าสนใจ หรือใช้อะไร ไปที่ไหนแล้วชอบ จะมารีวิวให้ชมกันใหม่ ขอบคุณที่ติดตามอ่านนะคะ สวัสดีค๊า

jejeje

jejeje

FULL PROFILE