Review & Mini How to : Mei Linda Holiday Collection 2017 พาเลทท์กับมินิลิปสติกคอลเลคชั่นใหม่ + แต่งหน้าใสๆสไตล์เกาหลี

23 9

สวัสดีค่ะทุกคนพบกับแพร Snowwyprae อีกครั้งวันนี้แพรมีมินิฮาวทูแล้วก็รีวิวกรุบกริบมาฝากสาวๆจีบันทุกคนค่ะแพรได้ของเล่นมาใหม่จากแบรนด์ Meilinda แบรนด์ไทยที่แพรเชื่อว่าหลายๆคนต้องคุ้นหูบ้างแหละ  555

ตอนนี้ทางแบรนด์ Meilinda เค้าออกเครี่องสำอางคอลเล็คชั่นใหม่ ชื่อ Meilinda Holiday Collection 2017 เป็นคอลเลคชั่น ที่มีทั้งพาเลทท์อายชาโดว์ 2 แบบ แล้วก็มินิลิปสติกอีก 6 สี ซึ่งขออวยเลยว่า แพคเกจน่ารักมากกก คือเอาไปให้เป็นของขวัญได้สบายๆเลย ยิ้มได้ทั้งคนให้แล้วก็คนรับแน่นอน

มาดูสวอชกันดีกว่า ว่าพาเลททั้ง 2 แบบ กับมินิลิปสติก 6 สี จะเป๊ะ ปัง ขนาดไหน

มาเริ่มที่พาเลทท์อายชาโดวกันก่อนแต่ละพาเลทท์จะมีทั้งหมด 6 ช่อง 4 ช่องเล็กๆเป็นอายชาโดว์ อีก 2 ช่องใหญ่ เป็นบลัชออนกับไฮไลท์พาเลทท์อายชาโดวมี 2 โทนสี คือ1.Buttercream Frosting  พาเลทนี้จะเป็นโทนชมพู โรสโกลด์  บลัชออนสีชมพูอ่อนๆน่ารักมากก2.Marmalade Frosting พาเลทโทนร้อนๆ สีส้ม สีชมพูแดง พาเลทนี้มีบลอนซ์เซอร์สีน้ำตาล คอนทัวร์หน้าออกมาแล้วหน้าไม่ไหม้

ส่วนตัวแพรแอบชอบพาเลทเบอร์ 1 มากกว่า เพราะว่าสีสวยน่ารักมากก ใช้แต่งหน้าวันสบายๆได้เลย พกพาง่ายด้วยค่ะ

มาในส่วนการสวอชสีของมินิลิปสติก 6 สี คือแบบสวยมากกกก เกาหลีมากๆสีส่วนใหญ่เป็นโทนน้ำตาลแดง ตุ่นๆ โทนกำลังฮิตเลย

พอเอามาแต่งแล้วลุคนี้คือออกมาดีมาก ละมุนสุดๆ แต่งหน้าง่ายมากๆ จับโทนสีได้ฟรีสไตล์เลยแพรแต่งลุคนี้ลงไอจีคนถามมาเยอะมากว่าแต่งยังไง ลิปของอะไร(แพรทำมินิฮาวทูไว้ด้านล่างกระทู้นี้นะคะ มือใหม่หัดแต่งหน้าแต่งตามได้ ไปชมกันได้เลย)

มาดูแพรสวอชลิปทั้ง 6 สีกันดีกว่า ด้วยความที่มินิลิปสติก 6 สีเนี่ย เป็นเนื้อ velvet เกลี่ยง่าย แพรเลยจะทาให้ดูทั้งแบบ full แล้วก็ ombre ให้ดูทั้งหมดเลยค่ะ

No.01 Carameloสีนู้ดน้ำตาลตุ่นๆ สีนี้สวยมาก ทาแล้วดูไม่แบ๊วไป ไม่หวาน ฮิปสเตอร์เหนาะๆ

No.02 Peanut Butterสีนู๊ดส้มอมน้ำตาล ประมาณส้มอิฐ แต่ไปโทนส้มมากกว่า ทาแล้วสดใสมาก ยิ่งทาแบบ ombre คือดีมากก ละมุนสุดๆ

No.3 Rose Jam สีส้มแสดฉ่ำๆ เหมือนแยมทาทั้งแบบ ombre หรือแบบ  Full คือปังหมด ผ่าน ผ่าน ผ่าน

No.4 Chestnut สีส้มอมแดง ทาแล้วดูซุกซน เด็กๆ  ทาแบบ ombre สวย ดูปากสุขภาพดี แบบ Full ก็แซ่บ

No.5 Cranberry สีแดงก่ำ  แดงคลาสสิค แดงมีคลาส ขนาดทาแบบ ombre ยังแซ่บได้ ทาแบบ full คือ พริกสิบเม็ด

No.6 Cocoa Powder สีแดงน้ำตาล สีนี้ทาเป็นลุคกรันจ์คือจะเข้ากันมากกก แซ่บๆ ดาร์คๆ ดูสตรอง

สวอชสีปากใกล้ๆทั้ง 6 สีส่วนตัวแพรเทให้กับสี 02 กับ 03 มาก ทาบ่อยๆสุดๆ พกพาไปไหนมาไหนประจำ

ส่วนตัวคือแพรประทับใจคอลเลคชั่นนี้มากๆ ประทับใจตั้งแต่แพคเกจแล้วค่ะ น่ารักจริงๆ และที่สำคัญคือราคาถูกมาก ถูกจนตกใจ พาเลลท์อายชาโดวราคา 249 บาท มินิลิปสติกราคาแค 79 บาท !!!! คือถูกและดีของจริง แนะนำให้มีเป็นสมบัติในคลังเครื่องสำอางของสาวๆค่ะ

วันนี้แพรก็ขอตัวลาไปก่อน เดี๋ยวแพรจะแปะวิดิโอมินิฮาวทูลุคเกาหลีนี้ไว้นะคะ ไปดูกันได้เลย ตั้งใจทำมากๆ สวัสดีค่า

Snowwypraewa

Snowwypraewa

สวัสดีค่ะทุกๆคน
ขอบคุณมากๆที่ติดตามแพร แล้วก็คอยอ่านกระทู้ของแพร
ตอนนี้แพรอายุ 22 ปีค่ะ (แต่หน้าเกินวัยไปแล้ว55 )
ปัจจุบันกำเรียนเภสัชอยู่ค่ะ

ฝากติดตามกันไปนานๆเลยนะคะ
สัญญาว่าจะทำกระทู้ออกมาให้ชมกันบ่อยๆ ^^

FULL PROFILE