How to Rose Velvet Soft Smokey Eye แต่งหน้าโทนกุหลาบช้ำ ฉ่ำๆแบบจัดจ้าน

19 16

สวัสดีจ้าทุกคน ช่วงนี้ยังคงฝึกแต่งหน้าด้วยพาเลท Lime Crime Venus ที่ซื้อต่อพี่ช่างแต่งหน้ามา คือชอบโทนสีแนวๆนี้ แต่บางทีก็แต่งน้อยไป บางทีก็หนักมือไป พักนี้ก็จะเห็นกระทู้ How to โทนสีแนวนี้ของเราออกมาบ่อยหน่อยนะ แฮะ

วันนี้มาในโทนสีกุหลาบช้ำๆ นั่นคือ ชมพู ม่วงมังคุด และน้ำตาลเข้ม จับมาทำ smokey bite เอ๊ย!! Smokey eye จะออกมาเป็นไง แถ่นแท้น!! ดูรูป Before & After ด้านล่างเลยจ้า

เอ้าขั้นตอนไม่ง่าย ไม่ยาก ตามสไตล์คนขี้เกียจแบบเรา และไม่ชอบงานผิวหนักๆ สำหรับใครที่ชอบงานผิวหนักๆ แนะนำให้ลง primer + corrector + concealer ก่อนลงรองพื้นเน้อ

เอ้ามาเริ่มกันเลย...เย่!! <3

ขอบคุณทุกคนที่แวะมารับชม แวะมาเม้นท์ มาให้กำลังใจ จะพยายามพัฒนาฝีมือ และทำกระทู้ที่ดูง่าย เข้าใจง่าย สนุกสนาเฮฮาออกมาให้ดีขึ้นนะฮะ

ใครมีเทคนิค หรือคำแนะนำบอกกันได้เน้อ เมื่อต้นเดือนเราไปเรียนพื้นฐานการแต่งหน้ามา 6 ชม ถือว่าเปิดหูเปิดตาเลยทีเดียว ยังต้องฝึกและเรียนรู้อีกเยอะ ก็มีจีบันนี่แหละเป็นครู 555

ใครอยากดูแบบเป็นคลิป คลิกด้านล่างเลยจ้า คลิปไม่ยาวๆ 555

เจอกันใหม่กระทู้หน้า สวัสดีจ้า

พุงนำนม

พุงนำนม

เจ้หุ่นถังแก๊สผู้รักการแต่งหน้า บ้าสกินแคร์ แต่ขี้เกียจอาบน้ำ // ติดต่องาน & ติดตามเม้าท์มอย ได้จ้า
Facebook Fanpage / Twitter / YOUTUBE ด้านล่างสุดเด้อ?

♥•-*-.-*-•♥ About Me ♥•-*-.-*-•♥
Name ทิพ
Born 1984
Facial Skin Type: Oily, inner dry, comedones & acnes
Weight 90 Kgs+
Height 160 cms
Skin colour: Fair with neutral or slightly yellow/warm undertone (NC15)

FULL PROFILE