- เปิดกรุ โต๊ะเครื่องเครื่องสำอาง พร้อมเทกระจาดให้ดูเลยทีเดียว !

14 3

สวัสดีค่า ทุกๆคน เรากลับมาอีกแล้ว ทู้นี้จะมาเปิดกรุ เทกระจาด เครื่องสำอางให้ดูกัน อาจจะดูไม่ค่อยเยอะมากนะคะ 

มาดูส่วนแรกกันเลย ภาพรวมของโต๊ะเรา

โต๊ะที่ใช้อยู่ตอนนี้เป็นโต๊ะเก่าของคุณแม่ เมื่อสมัย20 ปีที่แล้วได้ละมั้ง ด้วยความไม่อยากซื้อใมห่ เลยซื้อผ้าขนๆ สีชมพู มาปูให้ดูมีอะไร5555

ปล. ผ้าเราซื้อเป็นเมตรมาจากพาหุรัดนะคะ เมตรนึงเกือบ400 

ค่อยๆ ซูมอินเข้ามาทึละจุด จุดนี้เป็นจุดหน้าโต๊ะที่วางอะไรที่หยิบงาย เพราะเวลาเราแต่งหน้าหรือทำอะไรจะได้ไม่ต้องเอื้อมไกล เพราะเดี๋ยวมันขาดตอน

ซูมเข้ามาอีก กระจาดนี้จะเป็นพวกสิ่งของที่เป็นตลับ เช่นบรัชออน พาเลทตา หรืออายแชร์โด้ที่เป็นตลับ 

เอ้า 1 2 3 เท!!อันนี้จะเป็นของทั้งหมดในกระจาดเมื่อกี้ 

ซูมมาอีกด้านของโต๊ะ อันนี้เราจะไว้เก็บแปรงต่างๆ 

วาปมาอีกด้านนะคะ เนื่องจากโต๊ะวางไม่พอ ของต่างๆที่ เก็บบนโต๊ะไม่ไหวแล้ว เลยเอามาไว้ในส่วนนี้แทน

ค่อยๆซูมเข้าไป หลักๆตรงนี้จะเป็นพวกสกินแคร์หรือลิปสติก และแป้ง

เทกระจาดนุ้งแป้งกันเลย สองตัวข้างบนเป็นของสกินฟู้ด แป้งพีชกับแป้งองุ่น ด้านล่างเป็นของโพนี่กับมีสทีน

เทรอบต่อมานี่รักสุดๆเลย ลิปสติกนั่นเอง!!

เมื่อก่อนมันมีเยอะกว่านี้ แต่เนื่องจากเราขายมือสองไปค่อยข้างเยอะเลยเหลือมาแค่นี้เอง

ปิดท้ายนะคะ เป็นพวกมาร์คที่เราใช้อยู่ตอนนี้ เดี๋ยวเราจะมารีวิวในทู้หน้านะคะ ขอบคุณที่ทนอ่านจนจบ 

ahnchakorn

ahnchakorn

สวัสดีค่า ชื่อมิ้นท์นะคะ อายุ 22 ปีค่า !
เป็นสาวผมหลายสี เปลี่ยนสีผมทุกๆสองเดือนไปเล้ยย
และชื่นชอบสีชมพูมากๆเลยคับ ?

มาทำความรู้จักกันได้นะคะ
Facebook Page : AHNCHAKORN
IG : mintahnchakorn , Ahnchakorn

FULL PROFILE