Review moist cushion baby bright and How to my everyday look มาดูกันค่ะว่าคุชชั่นตัวนี้จะเป๊ะหรือจะพัง

15 9

Hello เพื่อนๆชาวจีบันทุกคนนะค๊าาาา~ นี่ก็เป็นกระทู้ตู้วหู๊วแรกของเราเอง ขอแนะนำตัวก่อนเลยนะคะ เราชื่อ แอม อายุก็ 21 กลางๆ แนะแค่นี้พอ 555

เข้าเรื่องของเรากันดีกว่า วันนี้แอมมารีวิว คุชชั่นราคาถูกๆหาซื้อก็ง๊ายยยง่าย ให้ทุกคนกัน และยังแถม ฮาวทูในลุคใสๆแต่งได้ทุกวันด้วยนะ ♡

เรามาเริ่มกันเลยดีกว่า !!!

วันนี้คุชชั่นที่เรามานำเสนอ คือ Moist cushion ของ Baby bright สีเบอร์23 #Natural Bright เป็นคุชชั่นเนื้อมอยส์เหมาะสำหรับสาวน้อยสาวใหญ่ที่มีหน้าแห้ง-ปกติ  มี SPF 50+++ ด้วยนะ เหมาะกับสาวไทยที่วันๆเจอแดดเผาหน้าสุดๆ ราคาตลับที่ 159 บาทหาซื้อได้ตาม 7-11 นะจ๊าา ขนาดก็หน่อยๆ 6g.

เรามาลงหน้ากันเลยดีกว่า ..

จากในรูปเราลงด้วยซ้ายครึ่งหน้าจะสังเกตุได้ว่าสามารถปกปิดได้ในระดับนึงแต่เราชอบเนื้อสำผัสตรงที่ได้งานผิวดีมากๆปิดขอบตาได้ด้วยเบลอรูขุมขนได้อีก (เราหน้าแห้ง) แต่พอลงเต็มหน้าแล้วผิวสวยมากกก ๆ

ต่อไปเรามาแต่งหน้าลุกใสๆสไตล์เกาหลัง เอ้ย เกาหลีกันดีกว่า 

1.เริ่มจากก .. เขียนคิ้วตามทรงคิ้วให้เป็นธรรมชาติเหมือนตื่นมามีคิ้วเลย ด้วยสีน้ำตาลเข็มหรืออ่อนตามสีผมเลยจ้า

*เราใช้ที่เขียนคิ้วฝุ่นเพื่อความธรรมชาติ ยี่ห่อไม่มีตลาดนัดเลย 60 บาท

2.ทาคอนซิลเลอร์ใต้ตานิดนึงนอนน้อยก็กลบหน่อย

*เราใช้ของ Visee สี 01 ซื้อจากญี่ปุ่น 300 กว่าบาท

3.ตบแป้งฝุ่นหรืออัดแข็งที่มีตามสะดวกเพื่อเซ็ทรองพื้นให้ไม่เยิ้มแล้วอยู่กับเรานานๆ

มาเริ่มแต่งตาง่ายๆกันเถอะ !! 1 และ 2.ทาสีทองให้ทั่วเปลือกตาเพื่อดวงตาที่สว่างขึ้น

3 และ 4..ทาสีชมพูแชมเปญที่ที่หางตา

5 และ 6.เอาสีชมพูส้มออกพีชๆมาเบลนให้เข้ากันและคัดเบ้าตาเบาๆ

7.นำสองสีล่างมาผสมกันทาขอบตาล่างตั้งแต่หางตาถึงกลางตา

*เราพาเลทของ Cute Pressตัวนี้สีน่ารักมากคุ่มมากเพราะมีบรัชออนในตัวด้วย ตลับนี้จำเบอร์สีไม่ได้จริงๆ มีสองสีชิมเมอร์ สองสีแมท ราคาประมาณ 169 บาท

8.ปัดแก้มด้วยพาเลทเดิมที่หน้าแก้มเบาๆ เพราะเม็ดสีแน่นมากกกกก

9.ก็ยังอยู่ที่พาเลทเดิม 555 เอาสีทองมาไฮไลท์ในบริเวณ T-zone ,โหนกแก้ม และกระจับปาก...พุ่งหน้าดูเลยไหมละคะคุณขาาา

มาดัดขนตาปัดมาสคาร่ากันเลยดีกว่า 10.เราไม่กรีดอายแต่ดัดและปัดเลยง่ายๆทั้งบนและล่าง

*มาสคาร่านกยูงของมิสทีนคือดี 139 บาท

**ที่ดัดขนตาของ Shiseido คือดีงามมากๆเช่นกัน

11.มาทาปากกันดีกว่าเราใช้ลิปของ Wei n wild สี Bare it all ทาทั่วปากก

12.แล้วใช้ทิ้นสีชมพูที่มีมาทาในปาก..

แท่แด่นนนนน!!!!  เท่านี้เองลุคนี้ก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อยยยย 

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านและคอมเม้นกันเยอะๆนะนี่คือการรีวิวครั้งแรกของแอมอยากให้เอาตัวไหนมารีวิวหรือแนะนำตัวไหนบอกได้เลยนะคะ เราควรปรับปรุงตรงไหนติมาได้เลยค่า ยังไงถ้าชอบก็ฝากติดตามเราด้วยนะ เยิฟฟ ♡♡♡

stylenovo

stylenovo

เปลี่ยนแปลงตัวเองเพื่อสิ่งที่ดีกว่า ♡
เราชื่อ แอม ยินดีที่ได้รู้จักกันน้าา ♡

FULL PROFILE