instagram shopping haul เปิดถุงช็อปปิ่งเสื้อผ้าจากร้านดังใน IG

6 2

อันยองค่ะสาวๆ วันนี้อีฟจะมาเปิดถุงเสื้อผ้าจาก 2 ร้านดังใน IG นั่นก็คือร้าน choosedress และร้าน cintage นั่นเองค่ะ เชื่อว่าสาวๆที่ชอบแต่งตัวสไตล์เกาหลีต้องรู้จักสองร้านนี้แน่นอน ซึ่งอีฟก็เป็นหนึงในนั้นที่ชอบเข้าไปเลื่อนดูไอจีของทั้งสองร้าน รู้ตัวอีกทีก็กดสั่งมาเรียบร้อยแล้วหลายชุด

ตัวแรกเป็นเสิ้อคลุมถักไหมพรมสีนู้ดชมพู มีกระดุมตรงด้านหน้า ตัวนี้สั่งมาตอนที่คิดว่าอากาศจะหนาว กะเอามาใส่ท้าลมหนาวซะหน่อย แต่ปรากฎว่าประเทศไทยมันดันหนาวอยู่แค่ 2 วันเท่านั้น TT แต่นั่นไม่ใช่ปัญหา เพราะตัวนี้ผ้าไม่ได้หนามาก ยังเอามาใส่ในวันปกติได้อยู่ค่ะ

ตัวนี้เป็นเสื้อทรงเสื้อเชิต มีระบายๆตรงแขน ข้อมือ และปกคอ ใส่แล้วดูเป็นผู้หญิงหวานๆ ดูน่ารักมาก แต่ตัวนี้จะค่อนข้างบางนิดนึงนะคะ

ตัวต่อไปเป็นเสื้อยืดแขนยาวสีเหลืองสดใส ตัวนี้เกร๋ตรงมีริบบิ้นให้มัดแขนน่ารักค่ะ

รีวิวยังไม่หมดจริงๆมีทั้งหมด 8 ชุด เพื่อนๆสามารถกดเข้าไปดูรีวิวตัวอื่นๆได้ที่คลิปข้างล่างนี้ อีฟบอกรายละเอียดและราคาไว้หมดแล้วค้า ดูจบแล้วอย่าลืมกดไลค์กดแลร์กันด้วยน้า <3

ออนนีเยปอ

ออนนีเยปอ

เป็นสิ่งมีชีวิตเล็กๆบนโลกที่คลั่งไคล้วงการ k-pop เป็นอย่างมาก

Line Id : gd.evening

FULL PROFILE