REVIEW : OH MY MATTE BY 2P NO.116 | PANGxMAKEUP

11 3

สวัสดีค่ะทุกคนน แป้งกลับมาแล้ว หลังจากหายไปกับกองวิจัย วันนี้เอาลิปที่ซื้อแล้วชอบ ชอบขนาดว่าใช้ทุกวันมารีวิวให้เพื่อนๆได้ชมกัน ไปดูกันเลยย

ลิปที่แป้งพูดถึงคือ oh my matte by 2P นั้นเอง เชื่อว่าเพื่อนๆต้องคุ้นๆเคยเห็นหรือเคยใช้แน่ๆเลย

ซึ่งแพคเกตที่ซื้อมาก็จะซีลพลาสติกมาแบบนี้เลยค่ะ รูปร่างลักษณะก็จะเหมือนลิปจิ้มจุ่มทั่วไป

มีรายละเอียดการผลิต วันผลิต/วันหมดอายุ ส่วนผสม ราคาต่างๆนานาไว้ เผื่อใครอยากรู้รายละเอียดต่างๆ

สีที่แป้งซื้อมาคือสี 116 ค่ะ เห็นเค้าฮิตกันบวกกับแป้งชอบสีโทนๆนี้เลยสอยมาซะเลย #จัดการกิเลสด้วยการซื้อมัน

ตัวที่ทาค่อยข้างโอเคเลย ทาง่ายมาก ปาด 2-3 รอบก็ทั่วปาก แถมได้ปริมาณที่พอดีด้วย

แป้งลองปาดดูที่แขน OMG คือดีย์มากอะ โดนใจสุด ไม่เสียดายเลยที่ซื้อมา คือเนื้อดีมาก คุ้มค่ากับราคา 139 บาทมากค่ะทุกคน นี้อึ้งมาก ถูกและดีของจริง

นี้ลองเอาสำลีท่ีบีบคลีนซิ่งชุ่มๆมาปาดไป 1 รอบ ฝั่งที่เบลนหายไป 60-70% แต่ฝั่งที่ปาดแน่นๆหายไปแค่ 10-20% เท่านั้น ติดทนใช้ได้เลยย

สรุปสั้นๆว่า ชอบค่ะ แต่เพิ่มเติมคือพอแป้งซื้อมาอะ ทาทุกวันเลย ทาแบบเบลนๆก็สวย ทาได้ทุกวัน เนื้อดีมาก แมทแต่ไม่แห้งจนเกินไป ติดทน สีสวย ดีงามทุกด้านจริงๆ สำหรับใครที่อยากลองราคาแค่ 139 บาทเอง ซื้อได้ตามร้านขายเครื่องสำอางทั่วไป แต่แป้งซื้อกับพวกตัวแทนไรงี้ก็ง่ายดีค่ะ ลองดูเนอะ

สำหรับวันนี้แป้งต้องขอตัวลาไปก่อน บ้ายย

PANGxMAKEUP

PANGxMAKEUP

สวัสดีค่ะทุกคน ชื่อ แป้ง ชื่นชอบเครื่องสำอางและรักการแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ ติดตามและพูดคุยกันได้นะคะ♡

FULL PROFILE