รีวิวหลังฝังสีคิ้ว(ภาพ+คลิป) | bowieroom

8 3

สวัสดีค๊าาาา สาวๆวันนี้โบวี่เอาคิ้วมาให้ดูกันน ก่อนหน้านี้โบวี่ได้ไปฝังสีคิ้วมา ตอนนี้ถึงเวลาที่คิ้วลอกออกหมดแล้ว แล้วก็ทัชอัพ 1 ครั้งถ้วน ตอนนี้ก็ 2 เดือนแล้วน้า คิ้วสวยและเป้ะมากเวอร์

ไปดูกันเลยค๊าาาาา

อุปกรณ์อันนี้คือพวกอุปกรณ์ที่ทางร้านใช้น้า เรียงสวย และ สะอาดมากเลยส่วนตัวเราชอบไฟตรงหน้ากระจกเค้ามาก เปิดมาทีไรก็สวยทู๊กที

ที่เราฝังสีคิ้ว เราไปด้วยกันทั้งหมดสามครั้ง

ครั้งแรก ไปดูทรงคิ้ว พี่เค้าจะดูให้ว่าควรทำทรงไหน และ สไตล์ไหนของร้านจะเหมาะกับเรา

ครั้งที่สอง ฝังสีคิ้วตามขั้นตอนเลยค่ะ ทำประมาณ 2 ชม.

ครั้งที่สาม ไปทัชอัพค่ะ ให้สีที่ลอกออกมนั้นเสมอกัน

วันแรกเค้าก็เช็ดทำความสะอาดคิ้วเราค่ะ แล้วก็วาดทรงคิ้วให้ดู ว่าชอบไหม เราสามารถบอกพี่เค้าได้น้า ว่าอยากได้แบบไหน เค้าก็จะแนะนำ ว่าเหมาะไหม แล้วลองให้เราดูค่าา

อันนี้คือทรงคิ้วที่ได้มา จากวันแรกน้าาาา (เท่ากับว่าเราได้กันคิ้วฟรีๆไปเลยจย๊าาา)

ฟินนนเวอร์ แล้วเค้าเขียนคิ้วให้แบบ ลายเส้นสวยงามปรอดแตกไปเลยจ้า

วันที่สองผ่านไปอาทิตย์กว่าๆ ก็ถึงคิวเราได้ไปฝังคิ้วค่ะ (ที่ร้านคิวเยอะมากกกกๆ ต้องจองตลอดเลยย วอคอินไม่ได้น๊า) ก็เหมือนเดิมค่า เค้าก็เช็ดคิ้วเรา แล้วก็ลองวาดทรงคิ้วให้เราดู พี่แอม(เจ้าของร้านคนงาม)เค้าปรับทรงคิ้วเราให้เท่ากันด้วย คือเราคิ้วแบบต่ำสูงไม่สงสารหน้าเราเลย... ขนมันไม่สามัคคีกันขึ้นรึยังไงก็ไม่รู้ แต่สุดท้าย เหมือนนางฟ้ามาโปรด เราคิ้วเท้ากันจ้าาาาาา ไปดูเร๊ว

อันนี้แกล้งให้ตกใจเล่นๆ มาดูคิ้วที่แท้ทรูของเราก่อน 5555555555555555555555

สงสารจังแม่ชีเอ๊ยยย รอแป๊ปจะได้มีคิ้วเรียงตัวสวยและ....

แอบเอารูปเจ้าของร้านมาให้ดู อิอิ พี่แอมน่าร๊ากกก ดูจิหน้าเหมือนตุ๊กตาเบย

แก้ไปแก้มา สุดท้ายก็มาบรรจบพบกับคิ้วทรงนี้จ้าาาาาา

อ่ะ ก่อนอื่น เราต้องแปะยาชาก่อนนน

ระหว่างที่รอยาชานั้น เราก็ไปเซนต์ยินยอมเงื่อนไขต่างๆ ที่ทางร้านนั้นเขียนไว้

ถึงเวลาลงเตียงงงงง แล้วนอน คร่อกกก แฮะๆๆๆ พี่แอมมือเบามากกกก เราหลับไปหลายรอบ แต่พี่แอมก็ชวนคุยอยู่นะ เราก็หลับๆตื่นๆ ไม่อยากให้เค้ารู้ว่าหลับ เราเขิน แต่ว่าเอาจริงๆ เค้าก็ต้องรู้แมะ 55555555555555555555555

แท่น แทน แท๊นนนนนนนนเสร็จล้าวววคร๊าบ มาดูทรงคิ้วกัน 

วันที่ 2 หลังจากทำคิ้ว

วันที่ 3 หลังจากทำคิ้ว

วันที่ 4,5,6 ไม่ค่อยมีอะไรงับ คิ้วก็เหมือนเดิม ไม่ได้ลอกอะไรมาก งั้นเราข้ามมาวันที่ 7 เลยเนอะ

วันที่ 7 หลังจากทำคิ้วคิ้วลอกเยอะมากแล้วน้าาา อาจจะมีคันบ้างนิดหน่อย ลองไปดูกันเลย

วันที่ 9 หลังจากทำคิ้ว

และแล้ว นี่ก็คือ หลังไปทัชอัพมาแล้วค๊าาาาาา รูปเสื้อลายนี้เล้ย ในรูปคืไม่ได้วาดคิ้วเพิ่มเลยนะคะ

รูปต่อไปเป็นรูปหลังทัชอัพมาประมาณ หนึ่งเดือนน้าาา อย่าตกใจกัน คือไม่ได้แต่งหน้า และมันคือหน้าสด แต่ว่าคิ้วมันเป้ะ มันมีทรงเวอร์อะแก๊ 

เดี๋ยวโบวี่จะแปะลิ้งค์วีดีโอไว้น้า มีทั้งวีดีโอตอนไปฝังคิ้ว และวีดีโอ เปิดหมดเปลือกหลังจากฝังมาแล้วววว ดูลิ้งค์ข่างล่างนี้เลยน๊าาทุกคน

อย่าลืมติดตามโบวี่ด้วยน๊าค้า ทุกๆไลค์ของทุกคน มันเป็นกำลังใจของโบวี่มากๆเลยแต่แค่อ่านกระทู้นี้มันก็ชื่นใจแล้วค่าา ขอบคุณค่ะ

bowiekwlr

bowiekwlr

Instagram : Bowiekwlr
FB : Kewalin Rattanasuban

FULL PROFILE